LÒNG YÊU NƯỚC BẮT ĐẦU TỪ NHỮNG ĐIỀU GIẢN DỊ NHẤT YÊU TRƯỜNG EM, LỚP EM, YÊU NHỮNG GIỜ HỌC MĨ THUẬT VÀ YÊU CẢ NHỮNG SẢN PHẨM TỰ TAY EM SÁNG TẠO.
Nhân dịp kỷ niệm 78 năm ngày Quốc khánh 2/9, các em học sinh trường Victoria Thăng Long đã cùng nhau tham gia dự án mỹ thuật “Làm cờ Tổ quốc”. Đây là một hoạt động vô cùng ý nghĩa, giúp các em thể hiện lòng yêu nước, niềm tự hào dân tộc và tinh thần đoàn kết, chung tay xây dựng đất nước.
Các em học sinh đã rất hào hứng tham gia hoạt động này. Các em được hướng dẫn cách làm cờ Tổ quốc một cách tỉ mỉ và chi tiết. Từ những lá vải đỏ và vàng, các em đã khéo léo cắt, dán, thêu để tạo ra những lá cờ Tổ quốc thật đẹp.
Thông qua hoạt động này giúp các em học sinh hiểu thêm về ý nghĩa của lá cờ Tổ quốc. Lá cờ Tổ quốc là biểu tượng của quốc gia, là niềm tự hào của dân tộc Việt Nam. Bằng việc tự tay làm cờ Tổ quốc, các em học sinh đã thể hiện tình yêu nước, lòng tự hào dân tộc và tinh thần đoàn kết của thế hệ trẻ Việt Nam.
.
Xin chúc mừng ngày Quốc khánh 2/9. Chúc các em – những học sinh thân yêu của đại gia đình Victoria Thăng Long luôn học tập tốt, xứng đáng là chủ nhân tương lai của đất nước.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Thực đơn ngày 30/05 – Kì thi học bổng Vicstar 6
Thực đơn ngày 30/05 – Kì thi học bổng Vicstars 6
-
Vicschool trao học bổng Toán tài năng và tổng kết dự án “Vitamin cho tâm hồn”
Dự án đọc sách “Vitamin cho tâm hồn” năm học 2019 – 2020 của Victoria Thăng Long đã “về tới đích”. “Vitamin cho tâm hồn” là dự án đọc sách được Vicschool ấp ủ với mục đích: hình thành, nuôi dưỡng thói quen đọc sách và giúp các Vicsers hiểu được ý nghĩa, giá trị của sách. Được triển khai từ tháng 8/2019, Dự án đọc sách đã thu hút được 100% học sinh toàn trường tham gia với nhiều hình thức như thi kể chuyện, thuyết trình, diễn kịch, hay tham gia thách thức “7 ngày với Sách”…
-
CHƯƠNG TRÌNH GIÁO DỤC KĨ NĂNG CÔNG DÂN VIC
Giáo dục kỹ năng cho học sinh là một trong những hoạt động ưu tiên hàng đầu của Trường Tiểu học & THCS Victoria Thăng Long. Đây là quá trình rèn luyện lâu dài, bền bỉ nhằm hình thành và phát triển kỹ năng cũng như nhân cách cho học sinh, để từ đó giúp cho các em trở nên văn minh, hiểu biết và chủ động hơn trong học tập cũng như trong cuộc sống hàng ngày.
-
THÔNG BÁO MỞ ĐĂNG KÝ ĐÁNH GIÁ NĂNG LỰC VÀO LỚP 6 VÀ THI HỌC BỔNG VICSTARS
Để đồng hành và hỗ trợ Quý phụ huynh trong việc đánh giá năng lực, chọn trường lớp phù hợp cho con khi bước vào cấp THCS, Trường TH & THCS Victoria Thăng Long mở đăng ký đánh giá năng lực (ĐGNL) cho học sinh vào lớp 6 năm học 2023 – 2024.
-
NÂNG CAO CHẤT LƯỢNG DẠY HỌC TIẾNG ANH TẠI VICTORIA THĂNG LONG
NÂNG CAO CHẤT LƯỢNG DẠY HỌC TIẾNG ANH TẠI VICTORIA THĂNG LONG Dự giờ và thông qua đó để đào tạo giáo viên là hoạt động quan trọng được duy trì đều đặn tại Victoria Thăng Long xuyên suốt cả năm học. Hoạt động này được tổ chức đa dạng về hình thức và quy […]
-
Thanh Oai – Thực hiện chuyên đề cấp Thành phố môn Lịch sử và Địa lý lớp 4 năm học 2023-2024
Thực hiện nhiệm vụ năm học 2023 – 2024 đồng thời nhằm nâng cao chất lượng dạy và học trong các nhà trường đối với bậc Tiểu học. Chiều ngày 8/9 Sở GD&ĐT Hà Nội tổ chức Chuyên đề dạy học môn Lịch sử và Địa lý lớp 4 theo hình thức trực tiếp kết […]
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply