Báo Đất Việt: Victoria Thăng Long: Lối vào các trường ĐH hàng đầu thế giới
Báo Đất Việt: Victoria Thăng Long: Lối vào các trường ĐH hàng đầu thế giới
(Giáo dục) – Theo học CCS (US) tại Victoria Thăng Long School có một lộ trình vững chắc để đạt các chuẩn đầu ra quốc tế, đặc biệt là chuẩn GPA của Mỹ.
Xem chi tiết: https://baodatviet.vn/chinh-tri-xa-hoi/giao-duc/victoria-thang-long-loi-vao-cac-truong-dh-hang-dau-the-gioi-3380282/
Trong năm học 2019 – 2020 Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Victoria Thăng Long đã chính thức trở thành một trường học triển khai Chương trình Toán, Khoa học & Ngữ văn tiếng Anh một cách đồng bộ, hệ thống, khoa học, đảm bảo bản quyền sách, xuất bản phẩm và các tài liệu dạy học nhưng vẫn tiết kiệm chi phí cho các gia đình mong muốn con theo học và đạt chuẩn quốc tế ngay trong trường học phổ thông tại Việt Nam.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
TẬP HUẤN CÔNG TÁC TỔ CHỨC HỆ THỐNG XE BUS ĐƯA ĐÓN HỌC SINH: VÌ NHỮNG CHUYẾN XE BUS AN TOÀN – THÂN THIỆN – VĂN MINH
Với hệ thống xe bus đưa đón được tập huấn kỹ càng, phụ huynh có thể hoàn toàn an tâm khi con theo học tại Trường Tiểu học & THCS Victoria Thăng Long. Những nhân viên lái xe cùng phụ trách xe được hướng dẫn kỹ lưỡng, cẩn thận sẽ chăm chút các em từ những điều nhỏ nhất, mang lại cho các em sự an toàn, thân thiện và văn minh trên mỗi chuyến xe.
-
“HỎI XOÁY ĐÁP XOAY” NGỮ VĂN 6 CÙNG CÔ NGUYỄN THỊ VĨNH HÀ
Với vai trò là một Báo cáo viên của Nhà xuất bản Giáo dục Việt Nam trong chương trình tập huấn sách Ngữ văn 6 mới, cô Nguyễn Thị Vĩnh Hà – Phó Hiệu trưởng phụ trách chuyên môn Trường Victoria Thăng Long đã có nhiều buổi chia sẻ, giao lưu và tập huấn với đội ngũ giáo viên trong thành phố Hà Nội cũng như cả nước để giúp thầy cô “gỡ rối” những thắc mắc liên quan tới sách giáo khoa Ngữ văn 6 – Kết nối tri thức với cuộc sống.
-
THẦY CÔ VIC SCHOOL TÍCH CỰC THAM GIA HỘI GIẢNG
Hội giảng là một hoạt động chuyên môn không thể thiếu đối với Victoria Thăng Long trong mỗi học kì của năm học. Từ mỗi giờ dạy, các thầy cô có cơ hội được nâng cao năng lực chuyên môn, đồng thời trao đổi kinh nghiệm, học hỏi lẫn nhau và qua đó, Ban Giám hiệu Nhà trường sẽ có chiến lược bồi dưỡng, đào tạo giáo viên phù hợp.
-
VICTORIA THĂNG LONG ĐÃ SẴN SÀNG CHO BUỔI GẶP MẶT PHỤ HUYNH KHỐI 4,5
Hân hoan chào đón phụ huynh của các Vicsers vào buổi gặp mặt ngày mai!
-
CHÚC MỪNG 84 HỌC SINH NHẬN HỌC BỔNG VICSTARS NĂM HỌC 2024 – 2025
️CHÚC MỪNG 84 HỌC SINH NHẬN HỌC BỔNG VICSTARS NĂM HỌC 2024 – 2025 Victoria Thăng Long vui mừng trao tặng 84 suất HỌC BỔNG VICSTARS dành cho các học sinh vào lớp 6 năm học 2024 – 2025 đã đạt kết quả cao tại kỳ thi Học bổng Vicstars được tổ chức ngày 27/01/2024. […]
-
QUÀ TẶNG TRI ÂN THẦY CÔ THÁNG 11 VỚI 07 HUY CHƯƠNG BẠC, ĐỒNG, KHUYẾN KHÍCH TẠI KÌ THI ASMO
Khép lại tháng tri ân “Người gieo nắng” là kết quả của các Vicsers tham gia Kì thi Olympic Quốc tế Khoa học, Toán và Tiếng Anh – ASMO 2021. Các thí sinh đến từ các Vic School đã vô cùng cố gắng và nỗ lực để mang về những giải thưởng cao.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply