CHƯƠNG TRÌNH GIÁO DỤC KĨ NĂNG CÔNG DÂN VIC
– Giáo dục kỹ năng cho học sinh là một trong những hoạt động ưu tiên hàng đầu của Trường Tiểu học & THCS Victoria Thăng Long. Đây là quá trình rèn luyện lâu dài, bền bỉ nhằm hình thành và phát triển kỹ năng cũng như nhân cách cho học sinh, để từ đó giúp cho các em trở nên văn minh, hiểu biết và chủ động hơn trong học tập cũng như trong cuộc sống hàng ngày.
– Hiểu được tầm quan trọng của vấn đề, ngay trong những ngày đầu tiên của năm học mới 2023 – 2024, Nhà trường đã triển khai chương trình giáo dục “Tôi là công dân Vicschool” cho tất cả học sinh các khối lớp. Thông qua các tiết học, các em học sinh đã được giáo dục ý thức kỷ luật, ý thức thực hiện nền nếp bằng việc tìm hiểu và thực hiện đúng các quy trình từ học tập, tham gia câu lạc bộ đến ăn, ngủ tại trường, đến trường và ra về bằng xe bus,… đồng thời các em cũng tự thảo luận và đưa ra nội quy cho lớp học của mình dưới nhiều hình thức khác nhau như sơ đồ tư duy, vẽ truyện tranh, viết slogan … Từ đó, những nội quy, quy định tưởng chừng khô khan lại trở nên rất gần gũi, quen thuộc và giúp các em ghi nhớ tốt hơn.
– Những bài học “Tôi là công dân Vicschool” thú vị, bổ ích trong tuần qua đã góp phần rèn luyện kỹ năng sống cũng như kỉ luật, ý thức học tập cho học sinh Victoria Thăng Long. Từ đó, Vicsers sẽ ngày càng trưởng thành, tự tin hơn và chủ động hơn trong học tập và cuộc sống, hứa hẹn trở thành những công dân mẫu mực trong tương lai.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Thông báo về cuộc thi Giai điệu mùa Xuân Piano Contest
Thông báo về cuộc thi Giai điệu mùa Xuân Piano Conte
-
Khóa học Nhà thiết kế Game 2D – Lập trình Tynker (CLB Lập trình – Cấp 1)
KHOÁ HỌC NHÀ THIẾT KẾ GAME 2D – LẬP TRÌNH TYNKER (CLB LẬP TRÌNH – CẤP 1)
-
CHÚNG TỚ ĐÃ HỌC TẬP TRẢI NGHIỆM NHƯ THẾ NÀO?
Mỗi lần trải nghiệm là mỗi lần chúng tớ thực hiện những nhiệm vụ học tập khác nhau. Với hành trình trải nghiệm tại Nhà hát múa rối Việt Nam, chúng tớ đã sẵn sàng để hoàn thành nhiệm vụ của mình.
-
KẾT QUẢ CUỘC THI VẼ TRANH
Trường TH & THCS Victoria Thăng Long chúc mừng các Vicsers đã đạt giải cấp trường cuộc thi vẽ tranh “Hà Nội trong em” năm 2022 với nhiều sản phẩm dự thi chất lượng, được đầu tư công phu với nhiều ý tưởng độc đáo, sáng tạo.
-
Thư cảm ơn của Hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long và – Quyết định – danh sách ủng hộ thiện nguyện Trường TH Lộc Thủy – Huyện Lệ Thủy – Tỉnh Quảng Bình.
Thư cảm ơn của Hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long và – Quyết định – danh sách ủng hộ thiện nguyện Trường TH Lộc Thủy – Huyện Lệ Thủy – Tỉnh Quảng Bình.
-
KHỎE – ĐẸP – GIỎI cùng CLB Taekwondo Vicschool
Câu lạc bộ Taekwondo là một môn võ thuật giúp người chơi được rèn luyện về mặt thể chất và tinh thần.Trong năm học 2019 – 2020, Trường Victoria Thăng Long đưa Taekwondo vào chương trình giảng dạy chính khóa cho học sinh khối 4, 5 và khối THCS với mục tiêu giúp các bạn học sinh phát triển toàn diện theo phương châm: “KHỎE – ĐẸP – GIỎI”.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply