HỘI NGHỊ CHA MẸ HỌC SINH KHỐI 9 ĐẦU NĂM HỌC 2022 – 2023 CỦA TRƯỜNG TH & THCS VICTORIA THĂNG LONG
Trong cuộc họp, các bậc phụ huynh đã lắng nghe Ban giám hiệu và các thầy cô giáo chia sẻ về tình hình học tập của các con học sinh cũng như đặt ra các mục tiêu và phương hướng cho năm học sắp tới. Đồng thời, các bậc phụ huynh không chỉ lắng nghe mà còn nhiệt tình đóng góp, xây dựng ý kiến qua đó tạo nên sự đồng thuận và thấu hiểu sâu sắc giữa gia đình và Nhà trường.
Victoria Thăng Long luôn đặt phụ huynh và học sinh làm trung tâm để từ đó không ngừng cố gắng trở thành một ngôi trường của sự tin tưởng và vững mạnh. Mỗi ý kiến đóng góp, xây dựng của các bậc cha mẹ luôn được Nhà trường ghi nhận và trân trọng.
Nhà trường xin chân thành cảm ơn sự đồng hành, tin tưởng và ủng hộ nhiệt tình từ các Quý phụ huynh. Chúc cho các Vicsers khối 9 một năm học mới hiệu quả, thành công, đạt kết quả cao trong học tập và rèn luyện.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
PGS.TS NGUYỄN THỊ NGÂN HOA VÀ NHÀ GIÁO NGUYỄN THỊ VĨNH HÀ TẬP HUẤN DẠY HỌC SÁCH GIÁO KHOA NGỮ VĂN 6 – BỘ SÁCH KẾT NỐI TRI THỨC VỚI CUỘC SỐNG CHO CÁC TRƯỜNG KHU VỰC HUYỆN THANH OAI.
Với vai trò là các Báo cáo viên của Nhà xuất bản GD Việt Nam, nhận lời mời của Lãnh đạo Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Thanh Oai, PGS.TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Hiệu trưởng Nhà trường và Nhà giáo Nguyễn Thị Vĩnh Hà – Phó Hiệu trưởng đã có chương trình tập huấn, đào tạo giáo viên Ngữ văn toàn huyện về sử dụng bộ sách Ngữ văn “Kết nối tri thức với cuộc sống” để chia sẻ, hướng dẫn, nhằm hỗ trợ việc thực hiện Chương trình môn học và SGK Ngữ văn 6 được hiệu quả hơn trong năm học 2021-2022.
-
CHÚC MỪNG CÔ ĐINH DUYÊN THỊNH ĐẠT GIẢI NHÌ – HỘI THI GIÁO VIÊN DẠY GIỎI CẤP THÀNH PHỐ
Tuần vừa qua, Hội nghị Tổng kết Hội thi giáo viên cấp Tiểu học Thành phố Hà Nội – năm học 2022 – 2023 đã được tổ chức. Cô giáo Đinh Duyên Thịnh – Giáo viên Tiểu học – Tổ trưởng chuyên môn Khối 1 của Trường TH & THCS Victoria Thăng Long đã xuất sắc đạt giải Nhì cấp Thành phố và vinh dự nhận Giấy khen của Sở Giáo dục & Đào tạo Thành phố Hà Nội.
-
KĨ NĂNG THUYẾT TRÌNH VÀ TRANH BIỆN TRONG GIỜ HỌC TIẾNG ANH Ở VICTORIA THĂNG LONG
Thuyết trình và tranh biện là những kĩ năng quan trọng, cần thiết đối với học sinh trong môi trường học tập sáng tạo, hiện đại và đỉnh cao. Ở Victoria Thăng Long, các thầy cô đang từng bước giúp học sinh làm quen và phát triển các kĩ năng này bằng cách đưa vào các giờ học trên lớp.
-
THỰC ĐƠN HALLOWEEN NGÀY 31/10/2019
Trường TH & THCS Victoria Thăng Long kính gửi Quý phụ huynh thực đơn HALLOWEEN ngày 31/10/2019
-
TƯNG BỪNG GIAO LƯU BÓNG ĐÁ GIỮA GIÁO VIÊN VÀ PHỤ HUYNH VICSCHOOL
Hoạt động ý nghĩa này sẽ tiếp tục được tổ chức để tăng cường kết nối giữa phụ huynh – giáo viên và học sinh trong nhà trường!
-
HỌC HÓA KHÓ? CÓ VICSERS LO!
Với phần mềm “Học tốt phần Hóa học trong môn KHTN 7”, hai Vicsers tài năng Trần Viết Hiếu và Hoàng Đức Huy lớp 8V1 Trường Tiểu học & THCS Victoria Thăng Long đã xuất sắc giành giải Ba trong cuộc thi uy tín “Sáng tạo trong thanh thiếu niên và nhi đồng toàn quốc […]
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply