PGS.TS NGUYỄN THỊ NGÂN HOA & NHÀ GIÁO NGUYỄN THỊ VĨNH HÀ TẬP HUẤN DẠY HỌC SGK MỚI NGỮ VĂN 7 – BỘ SÁCH KẾT NỐI TRI THỨC VỚI CUỘC SỐNG CHO GIÁO VIÊN TP HÀ NỘI
![](https://vicschool.edu.vn/wp-content/uploads/2023/10/z3310460129597_c0dae96ac608d23891b5512bc2657673-1.jpg)
Nhận lời mời của Nhà xuất bản Giáo dục Việt Nam, PGS.TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Chủ biên SGK mới Ngữ văn 7 và Nhà giáo Nguyễn Thị Vĩnh Hà – báo cáo viên, đã chia sẻ, trao đổi với giáo viên Ngữ văn THCS thuộc các trường trên địa bàn thành phố Hà Nội về sách giáo khoa (SGK) mới môn Ngữ văn 7 của bộ sách “Kết nối tri thức với cuộc sống”.
Buổi tập huấn diễn ra vào sáng thứ Bảy ngày 2/4/2022 với các nội dung trọng tâm, thiết thực:
+ PGS.TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Chủ biên SGK Ngữ văn 7 phân tích các điểm mới, cấu trúc và hệ thống các bài học,…theo yêu cầu của chương trình GDPT 2018.
+ Nhà giáo Nguyễn Thị Vĩnh Hà chia sẻ về việc xây dựng kế hoạch dạy học, công cụ kiểm tra đánh giá, dạy học dự án đọc.
Buổi tập huấn đã mang lại những giá trị thiết thực và hiệu quả, khi đã góp phần hỗ trợ cho đội ngũ giáo viên thành phố Hà Nội trong việc triển khai dạy học SGK Ngữ văn 7 trong năm học mới.
Xem thêm tại:
https://www.facebook.com/truongquoctevis/posts/3325336247695354
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
VICSERS HOÀN THÀNH VÒNG THI IOE CẤP THÀNH PHỐ
IOE là cuộc thi Olympic tiếng Anh trên Internet do Bộ Giáo dục & Đào tạo tổ chức dành cho học sinh trên toàn quốc. Sau khi đã hoàn thành vòng thi cấp Trường, 134 Vicsers khối 3, 4, 5 & THCS đã tiếp tục thử sức tại Vòng thi cấp Thành phố trong tuần vừa qua.
-
NGƯỜI DÂN HUYỆN VIỆT YÊN – TỈNH BẮC GIANG GỬI LỜI CẢM ƠN TỚI TRƯỜNG TH & THCS VICTORIA THĂNG LONG
Ngay trong ngày 30/5/2021, 2,1 tấn gạo được mua bởi số tiền ủng hộ của Trường TH & THCS Victoria Thăng Long đã được gửi đến tận tay người dân tại các điểm cách ly thuộc huyện Việt Yên tỉnh Bắc Giang.
-
KHÉP LẠI MÙA HỘI GIẢNG HẠNH PHÚC CỦA NHỮNG NGƯỜI GIEO NẮNG
Hưởng ứng tháng thi đua nhằm thực hiện thắng lợi nhiệm vụ năm học 2021 – 2022 và hướng đến kỉ niệm ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11, 3 tuần vừa qua, đội ngũ chuyên môn Victoria Thăng Long đã tiếp tục tham gia hội giảng “Người thầy truyền cảm hứng – Người gieo nắng”.
-
Victoria Thăng Long gặp mặt đầu xuân Canh Tý 2020
Trong không khí tươi vui, náo nức của những ngày đầu xuân Canh Tý 2020; Ban giám hiệu cùng gần 100 cán bộ giáo viên, nhân viên trường Trường TH & THCS Victoria Thăng Long đã tổ chức buổi gặp mặt đầu năm mới vào sáng ngày 30/01/2020 (tức mùng 6 Tết) để dành tặng nhau những lời chúc tốt đẹp cùng những dự định mới.
-
DƯ ÂM CHẶNG ĐẦU CỦA MÙA 2 DỰ ÁN VẸN TRÒN TIẾNG VIỆT
Ở Victoria Thăng Long, có một sân chơi khá đặc biệt, một “cuộc đua” trên “con đường ngôn ngữ”. Các thí sinh tham gia sẽ phải trổ tài đọc thơ, kể chuyện, thuyết trình… Đó chính là dự án Vẹn tròn Tiếng Việt dành riêng cho các bạn nhỏ học sinh khối 1 & khối 2.
-
LIAM STEPNEY – Giáo viên Tiếng Anh và Ngữ Văn- Trường TH & THCS Victoria Thăng Long
LIAM STEPNEY – Giáo viên Tiếng Anh và Ngữ Văn- Trường tiểu học và trung học cơ sở Victoria Thăng Long
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply