NHỮNG KẾT QUẢ ĐÁNG TỰ HÀO CỦA VICTORIA THĂNG LONG TẠI KỲ THI OLYMPIC KHOA HỌC QUỐC TẾ NĂM 2022
Đặc biệt, Vicsers Nguyễn Duy Bách – học sinh lớp 4V1 đã giành vị trí xếp hạng cao nhất – dẫn đầu toàn Khối 4 và sẽ nhận được phần thưởng riêng của Ban tổ chức cuộc thi.
Vòng chung kết Quốc tế của Kỳ thi HKISO năm 2022 sẽ diễn ra vào tháng 6. Với những kết quả đã giành được tại Vòng thi Quốc gia, các Vicsers đang tràn đầy tự tin và quyết tâm sẽ tiếp tục gặt hái thành công tại Vòng thi Quốc tế. Hãy cùng chờ đón tin vui từ các thí sinh của Victoria Thăng Long nhé!
Kỳ thi Olympic Khoa học quốc tế HKISO ((HongKong International Science Olympiad) được tổ chức thường niên nhằm khơi dậy trí tò mò, truyền cảm hứng khám phá tri thức khoa học cho học sinh, giúp học sinh phát triển khả năng quan sát vấn đề, tự đặt câu hỏi, đề xuất và tích hợp các ý tưởng nhằm tìm kiếm câu trả lời khoa học thích hợp nhất. Nhờ đó, học sinh được rèn luyện và thúc đẩy kỹ năng tự học để khám phá khoa học – một trong các kỹ năng quan trọng của công dân toàn cầu thế kỷ 21. Kỳ thi HKISO năm 2022 đã thu hút sự tham gia của hàng trăm nghìn thí sinh đến từ rất nhiều quốc gia và vũng lãnh thổ trên thế giới.
Xem thêm tại:
https://www.facebook.com/truongquoctevis/posts/pfbid02NB37pwqMHM1s8btNzm6yWs6Vq7ibnDSc5mv4CdCENcvmCsQjFaczMf4Z5fohSRYRl
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
NHÂN RỘNG MÔ HÌNH
Ngày hôm nay (17/4/2023), PGD & ĐT Huyện Thanh Oai phối hợp cùng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long và Trường THCS Tân Ước tổ chức talkshow
-
Tưng bừng đón Tết cùng bánh chưng handmade của Vicstars
Chia tay các bạn nhỏ viện K Tân Triều, chúng tớ trở về trường và chào tạm biệt mái trường Victoria Thăng Long. Vậy là phải chờ đến sang năm mới, chúng tớ mới được gặp lại thầy cô và bạn bè. Kính chúc Ban giám hiệu, các thầy cô giáo và các bạn có một kỳ nghỉ Tết Nguyên đán thật vui vẻ, một năm mới với nhiều mục tiêu và tràn đầy những thắng lợi mới!
-
-
CHUYẾN THAM QUAN KỲ THÚ TẠI BẢO TÀNG THIÊN NHIÊN VIỆT NAM CỦA VICSTARS
Buổi tham quan dã ngoại đã đem đến một thế giới vô cùng mới lạ cho các bạn nhỏ Vicstars. Trên chuyến xe ra về, chúng tớ đã háo hức kể cho nhau nghe những gì mình vừa được quan sát . Vẫn còn rất nhiều trải nghiệm thú vị đang chờ đón chúng tớ ở những tuần học tiếp theo, hãy cùng chờ đón nhé!
-
CHÚC MỪNG 84 HỌC SINH NHẬN HỌC BỔNG VICSTARS NĂM HỌC 2024 – 2025
️CHÚC MỪNG 84 HỌC SINH NHẬN HỌC BỔNG VICSTARS NĂM HỌC 2024 – 2025 Victoria Thăng Long vui mừng trao tặng 84 suất HỌC BỔNG VICSTARS dành cho các học sinh vào lớp 6 năm học 2024 – 2025 đã đạt kết quả cao tại kỳ thi Học bổng Vicstars được tổ chức ngày 27/01/2024. […]
-
Để chúng tớ kể cho mà nghe về những tiết học STEM cực thú vị
Những tiết học STEM đã mang tới cho chúng tớ rất nhiều điều thú vị. Để chúng tớ kể cho mà nghe nhé!Học về “Sự kì diệu của biển chết”, chúng tớ đã có chuyến du hành tới vùng đất Jordan để khám phá những bí mật về Biển Chết. Tại vùng đất kì lạ này, chúng tớ đã quan sát, phân tích với hoạt động trải nghiệm tìm hiểu về nước Biển Chết, so sánh được nồng độ muối của nước Biển Chết và nước biển thông thường. Thế là chúng tớ đã tìm ra lời giải đáp tại sao con người và các đồ vật có thể nổi trên mặt Biển Chết.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply