TIN VUI TỪ CUỘC THI SÁNG TẠO THANH THIẾU NIÊN NHI ĐỒNG TOÀN QUỐC LẦN THỨ 18 & KỲ THI HS GIỎI LỚP 9 CẤP HUYỆN – NĂM HỌC 2022-2023
Chúc mừng đội tuyển HSG lớp 9 dự thi cấp Huyện đã gặt hái được những kết quả rất đáng tự hào. Với 26/32 học sinh tham gia cuộc thi đạt giải, chiếm tỉ lệ 81.25%, Victoria Thăng Long là trường dẫn đầu có tỉ lệ đạt giải cao nhất huyện Thanh Oai. Trong đó đội tuyển Ngữ văn 4/4 học sinh dự thi đều đạt giải. Nhiều Vicsers khối 8 thi vượt cấp đã đạt kết quả tốt ở môn Tiếng Anh, trong đó Vicser Nguyễn Mai Phương (8V1) đạt giải Nhì môn Tiếng Anh và vinh dự lọt vào vòng 2 môn Tiếng Anh cùng các Vicsers Nguyễn Quỳnh Anh (9V1), Nguyễn Bảo Trân (9V1), Dương Khánh Phương (9V1). Đặc biệt nhất, Vicsers Nguyễn Quỳnh Anh – lớp 9V1 đã xuất sắc lọt vào vòng 2 cả 02 môn Tiếng Anh và Ngữ văn. 05 Vicsers sẽ tiếp tục ôn luyện và tham gia tranh tài vòng tiếp theo để trở thành thành viên chính thức đội tuyển HSG lớp 9 cấp Huyện tham dự kỳ thi HSG lớp 9 cấp Thành phố.
Kết quả rực rỡ này cho thấy định hướng chiến lược, trí tuệ và quyết tâm của thầy trò Vicschool. Đây chính là món quà tinh thần đặc biệt mà các Vicsers đã mang về để tri ân những người gieo nắng, truyền cảm hứng cho học trò nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11. Hãy cùng tiếp tục cổ vũ, động viên tinh thần, đồng hành cùng Vicsers để chinh phục những giải thưởng danh giá tiếp theo nhé.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Yêu thương cho đi là yêu thương còn mãi
Ngày 13/11/2019, Trường TH & THCS Victoria Thăng Long phối hợp cùng Phòng Giáo dục & Đào tạo Thanh Oai tổ chức chương trình trao học bổng cho các học sinh là con em của gia đình nạn nhân chất độc màu da cam trên địa bàn huyện Thanh Oai.
-
“Spread the love with Vicstars” – Hành trình gieo yêu thương để hạnh phúc
Trong thời gian sắp tới Trường TH & THCS Victoria Thăng Long sẽ luôn thực hiện những chương trình tình nguyện như vậy để kêu gọi sự giúp đỡ từ các nhà hảo tâm nhằm sẻ chia yêu thương, giúp đỡ những số phận kém may mắn trong xã hội.
-
MỘT NGÀY TRẢI NGHIỆM CỦA CHÚNG TỚ TẠI THÀNH PHỐ TƯƠNG LAI ERAHOUSE MÊ LINH
Cho đến gần cuối tháng 7, chúng tớ mới được đi tham quan dã ngoại để kết thúc năm học. Và chuyển đi đi đến Thành phố tương lai Erahouse thực sự đáng nhớ, bổ ích, vui ơi là vui!
-
SẢN PHẨM HỌC TẬP TRẢI NGHIỆM MÔN TIẾNG ANH CỦA VICSERS KHỐI 4,5 & THCS
Sau chuyến học tập trải nghiệm tại Bảo tàng Hà Nội vừa qua, chúng ta đã được chiêm ngưỡng những sản phẩm học tập trải nghiệm sáng tạo môn Tiếng Việt/Ngữ văn của Vicsers toàn trường. Ngày hôm nay, hãy cùng tiếp tục chiêm ngưỡng và khám phá các sản phẩm môn Tiếng Anh của Vicsers khối 4,5 & THCS xem có gì thú vị nhé!
-
MÙA NHỚ NGƯỜI GIEO NẮNG CỦA VICTORIA THĂNG LONG
20/11/2020 – Mùa nhớ người gieo nắng, Trường TH & THCS Victoria đã có một chuỗi các hoạt động và sự kiện đặc biệt đồng thời bày tỏ sự tri ân sâu sắc nhất và ghi nhận những đóng góp, công lao của các thầy cô – những người đang ngày đêm dìu dắt các con học sinh thân yêu trên con đường của tri thức và học vấn.
-
Hành trình nuôi dưỡng và lan tỏa “VITAMIN CHO TÂM HỒN” của học sinh Victoria Thăng Long
Vậy là Dự án đọc sách “Vitamin cho tâm hồn” năm học 2019 – 2020 của Victoria Thăng Long đã “về đích” rồi các bạn ạ! Hãy cùng Vicsers nhìn lại hành trình nuôi dưỡng, lan tỏa và điểm lại những tác phẩm xuất sắc nhất trong chặng cuối của “Vitamin cho tâm hồn” nhé!
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply