VIC SCHOOL VÀ LỄ HỘI
Do ảnh hưởng của dịch bệnh Covid – 19, Tết Trung thu năm nay chúng mình không thể tới trường để cùng nhau rước đèn ông sao, cùng nhau phá cỗ như các năm học trước. Tuy nhiên, không vì thế mà ngày Tết Thiếu nhi năm nay của các bạn học sinh trường Vic lại kém đi phần vui tươi và ý nghĩa. Để chúng tớ kể cho mà nghe nhé!
Chương trình Trung thu năm nay của Vic School được gọi bằng một cái tên hết sức thân mật và đáng yêu, đó là “Em gọi trăng vàng”. Chỉ nghe qua thôi mà đã thấy thật là hấp dẫn, thú vị phải không nào? Chúng mình đã háo hức chờ đợi lễ hội Trung thu của Vic School từ mấy ngày hôm nay rồi đó!
Sau khi cùng chú Cuội và chị Hằng tìm hiểu về nguồn gốc, ý nghĩa của Tết Trung thu, chúng mình bước vào thử thách “Chú cuội thông thái” với hàng loạt các câu hỏi liên quan đến lễ hội Trung thu. Những bạn học sinh có số câu trả lời đúng nhiều nhất của mỗi lớp sẽ giành ngôi quán quân và được nhận phần thưởng từ Nhà trường.
Kết thúc gameshow “Chú cuội thông thái”, chúng tớ cùng thầy cô và các bạn sử dụng ứng dụng Padlet để viết những điều ước, mong muốn, hi vọng gửi tới chị Hằng nhân ngày Tết Thiếu nhi.
Và cuối cùng, cô trò chúng mình cùng nhau làm những chiếc đèn lồng bằng đôi tay khéo léo. Nhờ có những chiếc đèn lồng nhỏ nhắn, xinh xắn với đủ các màu sắc ấy mà không khí lễ hội Trung thu tại Victoria Thăng Long càng trở nên rộn ràng, vui tươi hơn, và tối nay chúng mình có thể đi rước đèn dưới trăng hay quây quần bên gia đình và phá cỗ Trung thu.
Tết Trung thu là Tết trung thu! Tết Trung thu về khắp muôn nơi! Tết Trung thu là Tết trung thu đến rồi… Hẹn gặp lại các Vicsers vào ngày hội Trung thu của năm sau, khi đó chúng mình sẽ lại cùng nhau đi phá cỗ, cùng nhau rước đèn ông sao nhé!
Xem thêm những hình ảnh về chương trình Trung thu trực tuyến “Em gọi trăng vàng” 2021 của Vic School trên trang Facebook của Nhà trường:
https://www.facebook.com/truongquoctevis/posts/3164408767121437
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Quy tắc lớp học trực tuyến hiệu quả (dành cho PH & HS Victoria Thăng Long)
Quy tắc lớp học trực tuyến hiệu quả (dành cho PH & HS Victoria Thăng Long)
-
BUỔI TẬP HUẤN THỨ 2 – MÔN NGỮ VĂN 6 BỘ SÁCH KẾT NỐI TRI THỨC VỚI CUỘC SỐNG KHU VỰC THANH OAI
Theo kế hoạch, chiều ngày 12/8/2021, Nhà giáo Nguyễn Thị Vĩnh Hà – Phó Hiệu trưởng phụ trách chuyên môn Trường Victoria Thăng Long đã trực tiếp chủ trì buổi tập huấn thứ 2 – môn Ngữ Văn 6 bộ sách “Kết nối tri thức với cuộc sống”. Với vai trò là Báo cáo viên của Nhà xuất bản Giáo dục Việt Nam, cô đã hướng dẫn giáo viên ngữ văn của các Nhà trường trường trong toàn huyện Thanh Oai về dạy học đọc, đọc mở rộng và Thực hành Tiếng Việt.
-
LIAM STEPNEY – Giáo viên Tiếng Anh và Ngữ Văn- Trường TH & THCS Victoria Thăng Long
LIAM STEPNEY – Giáo viên Tiếng Anh và Ngữ Văn- Trường tiểu học và trung học cơ sở Victoria Thăng Long
-
Trường TH & THCS Victoria Thăng Long gấp rút hoàn thiện cơ sở vật chất
Trường Liên cấp Victoria Thăng Long được đầu tư và phát triển giáo dục bởi Tập đoàn Victoria Thăng Long. Sau rất nhiều nỗ lực, Victoria Thăng Long hiện đang gấp rút hoàn thiện các công đoạn xây dựng cơ sở vật chất. Dự kiến Trường sẽ bắt đầu hoạt động vào tháng 3 năm 2019 và tổ chức hoạt động giáo dục trong năm học 2019 – 2020.
-
THÔNG BÁO: VỀ CHƯƠNG TRÌNH CÂU LẠC BỘ HÈ 2022 VÀ CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI VỀ CƠ SỞ VẬT CHẤT
Năm học 2021 – 2022 đầy khó khăn và thách thức với toàn thể học sinh, các bậc cha mẹ và cán bộ giáo viên Trường TH & THCS Victoria Thăng Long và cũng là những khó khăn chung của thế giới, của đất nước trong giai đoạn này. Nhà trường trân trọng cảm ơn những nỗ lực cố gắng của cộng đồng giáo dục Victoria Thăng Long để đảm bảo sự an toàn và quyền học tập của tất cả học sinh Victoria Thăng Long trong thời gian vừa qua.
-
THÔNG BÁO VỀ CHƯƠNG TRÌNH TẶNG SGK MỚI DÀNH CHO HỌC SINH LỚP 1 VÀ LỚP 6 NĂM HỌC 2021 – 2022
THÔNG BÁO VỀ CHƯƠNG TRÌNH TẶNG SGK MỚI DÀNH CHO HỌC SINH LỚP 1 VÀ LỚP 6 NĂM HỌC 2021 – 2022
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply