CHÚC MỪNG 41 HỌC SINH ĐẠT GIẢI CUỘC THI SÁNG TÁC “THẦY CÔ VÀ MÁI TRƯỜNG TRONG TRÁI TIM EM”
Nhà trường chúc mừng 41 Vicsers đạt giải cuộc thi “Thầy cô và mái trường trong trái tim em”.
+ 3 giải Nhất
+ 4 giải Nhì
+ 9 giải Ba
+ 25 giải khuyến khích
Cuộc thi sáng tác “Thầy cô và mái trường trong trái tim em” có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, phát huy truyền thống “Tôn sư trọng đạo” của các Vicsers. Qua cuộc thi, Vicsers được rèn luyện khả năng viết, khả năng sáng tạo và bồi đắp tình yêu với mái trường thầy cô. Mong rằng trong mùa tri ân “Người gieo nắng” năm sau, Vicsers sẽ tiếp tục tham gia tích cực và đạt chất lượng cao hơn nữa ở cuộc thi này.
Một số học sinh tiêu biểu của cuộc thi:
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
GIỜ CHÀO CỜ ĐẦU TUẦN CỦA TOÀN THỂ VICSERS: TRANG NGHIÊM VÀ HÀO HỨNG!
Tiết chào cờ là hoạt động đầu tiên của một tuần học mới, nhằm khơi dậy tinh thần hứng khởi, mang đến cho các em và thầy cô một nguồn năng lượng mới cho một tuần học tập và làm việc hăng say, hiệu quả.
-
HỘI NGHỊ CHA MẸ HỌC SINH KHỐI 4 ĐẦU NĂM HỌC 2022 – 2023
Ngày 13/8/2022, trường TH & THCS Victoria Thăng Long đã tổ chức Hội nghị Cha mẹ học sinh khối lớp 4 đầu năm học 2022 – 2023.
-
VICSERS HOÀN THÀNH VÒNG THI IOE CẤP QUỐC GIA
Trong quá trình thi, các bạn học sinh luôn tập trung, chăm chú làm bài với quyết tâm giành được những điểm số cao nhất. Kỳ thi chính là cơ hội giúp Vicsers không chỉ nâng cao năng lực tiếng Anh: rèn luyện vốn từ, cấu trúc câu, ngữ pháp, kĩ năng nghe mà còn được rèn luyện kĩ năng công nghệ thông tin 4.0. Thông qua mỗi lần thi, Vicsers đều có được những trải nghiệm bổ ích và đáng nhớ.
-
KẾT QUẢ VÒNG 2 DỰ ÁN TIẾNG ANH “CLIMATE JUSTICE” CỦA KHỐI 4,5 & THCS
Qua gần một tháng phát động và triển khai, Vòng thi viết luận của Climate Justice đã thu hút sự tham gia đông đảo và tích cực của học sinh với hàng chục bài luận bằng Tiếng Anh được gửi về cho Ban tổ chức.
-
VICTORIA THĂNG LONG TỔ CHỨC THÀNH CÔNG ĐẠI HỘI CÔNG ĐOÀN LẦN II
Hôm nay (Thứ Bảy, 21/4/2023), Vicschool đã tổ chức thành công Đại hội Công đoàn Trường TH & THCS Victoria Thăng Long – Nhiệm kỳ 2023 – 2028 trong không khí sôi nổi và tinh thần dân chủ, đoàn kết.
-
THẦY TRÒ VICTORIA THĂNG LONG TỰ TIN CHINH PHỤC THỬ THÁCH TẠI HỘI THI TIN HỌC TRẺ TOÀN QUỐC LẦN THỨ XXVIII
Ngày 3/7/2022 vừa qua, thầy và trò trường TH & THCS Victoria Thăng Long tiếp tục hành trình chinh phục thử thách tại Hội thi Tin học trẻ năm 2022 với phần thi tại Vòng thi cấp Quốc gia. Cũng như tại Vòng thi cấp Huyện & cấp Thành phố, các Vicsers thực hiện bài thi ở hai phần là Sản phẩm sáng tạo & Kỹ năng lập trình.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply