Học sinh lớp Vicstars trải nghiệm tại Bảo tàng dân tộc học Việt Nam
Điểm đến lần thứ hai với nhiều hoạt động vui vẻ và thú vị trong hành trình học tập trải nghiệm của các bạn nhỏ khóa Hành trang vào lớp 1 – “I’m a future Vicstars” chính là Bảo tàng Dân tộc học Việt Nam.
Bảo tàng Dân tộc học là nơi trưng bày những hiện vật và tư liệu về các dân tộc trong nước cũng như nước ngoài. Trong hành trình lần này, Vicstars vô cùng thích thú khi được tìm hiểu về lịch sử, văn hóa dân tộc, đi hết ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác với hình ảnh, hiện vật trực quan sinh động tại phòng trưng bày văn hóa, nghệ thuật dân gian: Nào là y phục khố, váy, khăn của các dân tộc với nhiều màu sắc họa tiết; nào là nông cụ, ngư cụ, vũ khí, đồ gia dụng, nhạc cụ, xe trâu…
Hấp dẫn nhất là khi Vicstars được quan sát hoạt động làm tò he – một nét tinh hoa của văn hóa làng quê Việt Nam. Những con tò he với nhiều hình dáng và màu sắc là phần quà dành tặng Vicstars mang về sau khi kết thúc một ngày học tập và trải nghiệm vui vẻ.
Xin mời các ba mẹ và thầy cô cùng xem lại những bức ảnh thật đẹp và hẹn gặp lại các bạn trong chuyến trải nghiệm tuần sau nhé!
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Lời phát biểu trong Lễ Bế giảng năm học 2021-2022 của PGS. TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long
Lời phát biểu trong Lễ Bế giảng năm học 2021-2022 của PGS. TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long
-
[TIN VUI] CHÚC MỪNG CÁC HỌC SINH LỚP 1 ĐƯỢC NHẬN QUÀ TẶNG CỦA PGS.TS NGUYỄN THỊ NGÂN HOA – HIỆU TRƯỞNG NHÀ TRƯỜNG.
Để đáp lại sự quan tâm và tin yêu của Quý phụ huynh, nhân dịp Tết Dương lịch 2022, PGS. TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Hiệu trưởng nhà trường, đồng tác giả sách Tiếng Việt 1 quyết định dành tặng bộ SGK lớp 1 “KẾT NỐI TRI THỨC VÀ CUỘC SỐNG” cho 100 học sinh đầu tiên xác nhận nhập học trước 31/12/2021.
-
CHÀO MỪNG CÁC VICSERS KHỐI 7,8,9 TRỞ LẠI TRƯỜNG
Sau bao ngày vắng bóng học trò, hôm nay Victoria Thăng Long được đón các bạn học sinh khối 7,8,9 trở lại trường học trực tiếp trong niềm hân hoan hạnh phúc được gặp lại thầy cô, bạn bè.
-
NGÀY HỘI BÁO CÁO DỰ ÁN ĐỌC SÁCH CỦA CLB HÈ KHÓA I NĂM 2022
Đối với học sinh Victoria Thăng Long, sách giống như vitamin nuôi dưỡng tâm hồn. Vì vậy, buổi báo cáo dự án của các khối lớp 4,5,6,7 trong những ngày cuối cùng của CLB hè khóa I chính là cơ hội tuyệt vời nhất để “vitamin sách” có thể thấm sâu, bồi dưỡng và vun đắp cho tâm hồn của các Vicsers.
-
5/5 ĐỘI THI CỦA VIC SCHOOL TIẾN VÒNG 3 CUỘC THI NGÔI SAO PHƯƠNG ĐÔNG 2021
Xin được chúc mừng các đội dự thi của Trường TH&THCS Victoria Thăng Long. Những nỗ lực và sự cố gắng của các bạn đã được Ban tổ chức cuộc thi ghi nhận một cách xứng đáng. Trải qua hai vòng thi đầy cam go và thử thách, Vic School vẫn bảo toàn 100% lực lượng ở phần thi Tiếng Việt với 5/5 đội giành quyền đi tiếp vào Vòng 3.
-
CHÚC MỪNG 10 HỌC SINH NHẬN HỌC BỔNG VICSTARS NĂM HỌC 2023 – 2024
Victoria Thăng Long vui mừng trao tặng 10 suất HỌC BỔNG VICSTARS dành cho các học sinh vào lớp 6 năm học 2023 – 2024 đã đạt kết quả cao tại kỳ thi Học bổng Vicstars và đánh giá năng lực được tổ chức ngày 15/04/2023.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply