Góp ý 2
“Gia đình chúng tôi mới từ bên Úc chuyển về. Lúc đầu gia đình khá lo lắng, vì con ở bên kia môi trường khác, con sử dụng Tiếng Việt không thành thạo. Chúng tôi lựa chọn Victoria Thăng Long vì đây là một môi trường chuyên nghiệp, có hệ chương trình Quốc tế, với những giáo viên chuyên nghiệp và tận tình hỗ trợ học sinh. Một giáo viên của trường bên Úc của con gái tôi cũng chuyển về đây làm việc. Chính vì vậy, tôi tin rằng Victoria Thăng Long sẽ là lựa chọn phù hợp cho con gái tôi trong giai đoạn phát triển về tương lai. Hôm nay cũng là lần đầu tiên chúng tôi được tham dự một lễ khai giảng ở Việt Nam. Lần đầu tiên con tham dự chương trình ca nhạc, tôi cũng rất hồi hộp và lo lắng, nhưng chúng tôi rất vui mừng bởi con đã hòa nhập rất tốt. Và thực sự tôi rất xúc động vì được tham gia một buổi khai giảng đơn giản, nhanh gọn nhưng phù hợp với tính chất của học sinh. Xin cảm ơn sự tổ chức chu đáo của nhà trường trong buổi khai giảng ngày hôm nay’
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Thực đơn Trại hè Victoria Thăng Long 2019 (Khóa 1)
Thực đơn năng lượng Victoria Thăng Long Summer Camp 2019 (Khóa 1)Chia suất phù hợp đối với hs lớp 1 (Tiền tiểu học)Học sinh khối 2, 3, 4, 5, 6: tự chọn theo thực đơn mỗi ngày
-
VICSERS HOÀN THÀNH VÒNG THI CẤP QUỐC GIA CUỘC THI OLYMPIC TIẾNG ANH TRÊN INTERNET
Sau những kết quả ấn tượng tại Vòng thi cấp Thành phố, hôm nay (8/4/2022), các Vicsers từ khối 4 đến khối 8 tiếp tục bước vào chinh phục thử thách tại Vòng thi cấp Quốc gia cuộc thi Olympic Tiếng Anh trên Internet năm học 2021 – 2022 (IOE).
-
Thông báo phát động cuộc thi tìm kiếm
Cuộc thi Đại sứ Văn hóa đọc – Reading Vicschool 2019 do trường TH&THCS Victoria Thăng Long tổ chức, với mong muốn lan tỏa phong trào đọc sách rộng rãi đến các bạn học sinh và tạo thói quen đọc sách rộng rãi trong cộng đồng nói chung.
-
TRẠI HÈ QUỐC TẾ 2022 – NHỮNG HOẠT ĐỘNG KHÁM PHÁ, TRẢI NGHIỆM ĐẦU TIÊN CỦA CÁC BẠN HỌC SINH
Ngay sau buổi khai mạc đầy sôi động, hứng khởi, các VISCers đã bước vào hành trình khám phá và trải nghiệm tại VICS 2022 với những hoạt động đầu tiên. Trong buổi chiều ngày hôm nay, các thành viên của hai lớp Juniors và Seniors đã dành thời gian để làm quen với nhau và gặp gỡ các huấn luyện viên. Bên cạnh đó, các VICSers đã được huấn luyện viên phổ biến, hướng dẫn chi tiết về các hoạt động học tập & trải nghiệm, vui chơi, sinh hoạt trong 15 ngày tham gia trại hè.
-
Thông tin khóa tiền tiểu học năm học 2021 -2022
Giai đoạn chuẩn bị vào lớp 1 vô cùng quan trọng với lứa tuổi tiền tiểu học. Sự thay đổi về mục tiêu, nội dung chương trình học tập đòi hỏi trẻ cần hình thành và hoàn thiện những kĩ năng mới để thích ứng với môi trường học tập mới. Chương trình tiền tiểu […]
-
Tưng bừng đón Tết cùng bánh chưng handmade của Vicstars
Chia tay các bạn nhỏ viện K Tân Triều, chúng tớ trở về trường và chào tạm biệt mái trường Victoria Thăng Long. Vậy là phải chờ đến sang năm mới, chúng tớ mới được gặp lại thầy cô và bạn bè. Kính chúc Ban giám hiệu, các thầy cô giáo và các bạn có một kỳ nghỉ Tết Nguyên đán thật vui vẻ, một năm mới với nhiều mục tiêu và tràn đầy những thắng lợi mới!
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply