HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM Ý NGHĨA TẠI BẢO TÀNG DÂN TỘC HỌC VIỆT NAM
Với sự hào hứng, thích thú và mong muốn tìm hiểu kiến thức, Vicseers đã nghiêm túc chuẩn bị tư trang như balo, sổ, bút viết, máy ảnh, điện thoại, ipad… để sẵn sàng khám phá, tìm kiếm dữ liệu và thu thập kiến thức trong suốt chuyến đi theo yêu cầu của đề tài. Bảo tàng Dân tộc học Việt Nam là nơi lưu giữ và tái hiện một cách sống động mọi khía cạnh văn hóa phi vật thể và vật thể cũng như những nét tiêu biểu trong đời sống của 54 dân tộc, thu hút sự quan tâm, khám phá của Vicsers.
Việc cùng nhau trải nghiệm – khám phá – thu thập dữ liệu – hoàn thiện sản phẩm khiến Vicsers nhận ra đây là phương pháp học tập hiệu quả, giúp “học sâu, nhớ lâu”, chủ động và sáng tạo. Và đó cũng là cách mỗi học sinh Vicschool phát triển khả năng tự học, tìm kiếm, xử lý thông tin và hợp tác một cách hiệu quả, rèn luyện những kỹ năng cần thiết của học sinh thế hệ mới.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Vic School chúc mừng 100 “công dân” đầu tiên đã nhận được Quà tặng đặc biệt và tri ân Tặng thêm 15 suất học bổng 30% học phí năm học 2019 – 2020
Ban giám hiệu Trường Tiểu học & THCS Victoria Thăng Long chân thành cảm ơn Quý phụ huynh và các
-
VICTORIA THĂNG LONG & VICTORIA ANLAND SCHOOL: LỚP TIỀN TIỂU HỌC KHÓA 1&2: BƯỚC KHỞI ĐẦU CHO HÀNH TRÌNH HỌC TẬP BỀN VỮNG
Chuyển từ giai đoạn Mầm non lên Tiểu học là một sự thay đổi lớn, tuy Chương trình và nội dung học tập của lớp 1 được thiết kế phù hợp với nhận thức và năng lực của học sinh ở độ tuổi lên 6 nhưng để mỗi học sinh không gặp phải những vấn đề khó khăn trong việc học, gia đình và nhà trường cần có sự chuẩn bị một cách khoa học, chu đáo.
-
Thực đơn ngày 30/05 – Kì thi học bổng Vicstar 6
Thực đơn ngày 30/05 – Kì thi học bổng Vicstars 6
-
CHÚC MỪNG CÔ ĐINH DUYÊN THỊNH HOÀN THÀNH TIẾT DỰ THI GIÁO VIÊN DẠY GIỎI CẤP THÀNH PHỐ
Chúc mừng Hội thi giáo viên dạy giỏi cấp Thành phố Hà Nội năm học 2022 – 2023 đã diễn ra thành công tốt đẹp. Chúc mừng cô giáo Đinh Duyên Thịnh đã hoàn thành tốt phần thi và sẽ luôn là người gieo nắng – người truyền cảm hứng của Victoria Thăng Long tới các thế hệ học trò.
-
SẢN PHẨM DỰ THI NGÔI SAO PHƯƠNG ĐÔNG 2021 (FEAST 2021) CỦA VICTORIA THĂNG LONG ĐƯỢC CHỌN VÀO VÒNG THI TIẾP THEO
Trường TH & THCS Victoria Thăng Long vừa đón nhận tin vui từ cuộc thi NGÔI SAO PHƯƠNG ĐÔNG (FEAST) 2021. 05 nhóm thí sinh của Victoria Thăng Long đã được chọn để tiếp tục tham gia tranh tài tại Vòng thi tiếp theo – Vòng 2.
-
Lời dặn dò học sinh khối 5 & khối 9 của PGS.TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Hiệu trưởng Nhà trường trong Lễ Tri ân và Trưởng thành
Lời dặn dò học sinh khối 5 & khối 9 của PGS.TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Hiệu trưởng Nhà trường trong Lễ Tri ân và Trưởng thành
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply