KẾT CỦA VÒNG 1 KÌ THI ĐÁNH GIÁ NĂNG LỰC TƯ DUY TOÁN QUỐC TẾ (IMAS 2020) CỦA HỌC SINH VICTORIA THĂNG LONG
Tại Vòng 1 của Kì thi IMAS 2020 được tổ chức vào tháng 12 – 2020, các học sinh của Trường TH & THCS Victoria Thăng Long đã dành được những kết quả đáng khen ngợi. Cụ thể, trong số 7 học sinh đạt giải, có 2 học sinh đạt Hạng Giỏi (Distinction) và 5 học sinh đạt Hạng Khá (Merit):
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
GIỜ SINH HOẠT LỚP THEO CHỦ ĐIỂM TẠI VICSCHOOL
Các giờ sinh hoạt lớp tại Vicschool, GVCN luôn được BGH Nhà trường định hướng nội dung để cùng hướng đến mục tiêu giáo dục phẩm chất, kỹ năng cho các công dân Vic; chủ động xây dựng nội dung riêng, phù hợp với đặc điểm của lớp mình. Ngày hôm nay, chúng ta hãy cùng ghé thăm một số tiết sinh hoạt lớp để cùng xem thầy và trò các lớp có những hoạt động thú vị khởi động tuần mới nhé!
-
TẠP CHÍ ĐIỆN TỬ GIÁO DỤC VIỆT NAM: THẦY CÔ VICTORIA THĂNG LONG NGÀY NGÀY NỖ LỰC THỰC HIỆN ĐỔI MỚI VIỆC DẠY HỌC
Trong quá trình thực hiện Chương trình giáo dục phổ thông 2018 cùng với các Nhà trường trong cả nước, Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Victoria Thăng Long (Hà Nội) cũng gặp những thách thức to lớn trong việc đảm bảo chất lượng giáo dục và mục tiêu của chương trình mới, sách giáo khoa mới.
-
Thông báo của Hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long về việc hỗ trợ học phí cho toàn thể học sinh trong tháng 05/2020
Trong thời gian qua, tình hình dịch bệnh Covid-19 kéo dài đã làm suy thoái kinh tế toàn cầu, ảnh hưởng đến từng đất nước và từng gia đình. Không ai trong chúng ta không phải chịu tổn thất, chịu khó khăn chồng chất vì thảm họa này. Tuy nhiên, Nhà trường và cộng đồng phụ huynh đã nỗ lực đảm bảo quyền học tập của toàn thể học sinh Victoria Thăng Long, kiên trì thực hiện mục tiêu Chương trình Nhà trường trong năm học 2019 – 2020.
-
Thực đơn tuần 2 tháng 1 năm 2019
Thực đơn tuần 2 tháng 1 năm 2019
-
Vui hết mình cùng Vicstars trong ngày khai mạc khóa 2 – I’m a Future Vicstar 2019
Sáng ngày 7/12/2019, các Vicsers nhí của khóa hành trang vào lớp 1 đã được tham gia hành trình trải nghiệm đáng nhớ: được tham gia chuyến dã ngoại kết hợp học tập vô cùng hứng khởi tại khu trải nghiệm Panasonic Risupia Vietnam và chương trình “Trạng nguyên của Vic” với các trò chơi thú vị. Đây là hoạt động cuối khóa của các Vicser khóa 1 và chào đón các bạn nhỏ khóa 2 lớp tiền tiểu học.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply