NHỮNG KẾT QUẢ NỔI BẬT CỦA HỌC SINH VICTORIA THĂNG LONG TẠI VÒNG SƠ LOẠI ĐẤU TRƯỜNG TOÁN HỌC VIOEDU NĂM HỌC 2021 – 2022
+ Vicsers Trần Nhật Tiến – lớp 2V4 xếp hạng 2 toàn huyện Thanh Oai (khối 2) sau khi kết thúc 12 Vòng sơ loại.
+ Vicsers Bùi Quang Minh – lớp 1V8 xếp hạng 7 toàn huyện Thanh Oai (khối 1) sau khi kết thúc 12 Vòng sơ loại.
+ Bên cạnh đó, có tới 35 Vicsers đạt kết quả nằm trong top 10 toàn huyện trong một trận đấu thuộc Vòng sơ loại.
![](https://vicschool.edu.vn/wp-content/uploads/2023/10/z3074245573105_c247ce232dedbdc301b2ab23cc4e75ef.jpg)
Đấu trường Toán học VioEdu là một sân chơi bổ ích, lý thú, nơi học sinh được nâng cao kiến thức, nuôi dưỡng tình yêu với Toán học, ứng dụng công nghệ thông tin, thử độ nhanh tay, nhanh mắt và khả năng tính toán với đề thi sáng tạo từ chương trình. Các Vòng sơ loại là cơ hội tốt để các học sinh rèn luyện phản xạ và tăng tốc độ khi làm bài.
Hãy chờ đợi những kết quả ấn tượng tiếp theo của học sinh Victoria Thăng Long ở vòng thi cấp trường sẽ diễn ra trong tháng 1/2022 tới đây.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
NHỮNG NỖ LỰC CỐ GẮNG CỦA VICSERS KHỐI TRUNG HỌC CƠ SỞ TRONG LẦN ĐẦU THAM GIA KÌ THI OLYMPIC KHỐI 6,7,8 CẤP HUYỆN NĂM HỌC 2020 – 2021
Các thí sinh đến từ Vic School đã đem về 30 giải ở các môn Toán, Ngữ văn, Tiếng Anh và Vật lý, gồm 2 giải Nhì, 3 giải Ba và 25 giải Khuyến khích. Tổng cộng 30/33 học sinh ở các khối 6,7,8 tham gia dự thi và đạt giải, trong đó có 04 học sinh đạt giải ở 02 môn.
-
TRẠI HÈ TIẾNG ANH CCS: CÙNG VICSERS KHÁM PHÁ VÀ LÀM CHỦ TRI THỨC VỚI MÔI TRƯỜNG HỌC TẬP BẰNG TIẾNG ANH
Với mục tiêu tạo cơ hội cho học sinh được thực hành, trải nghiệm môi trường học tập hoàn toàn bằng Tiếng Anh hiện đại và sáng tạo, nâng cao năng lực ứng dụng Tiếng Anh vào thực tiễn, trường TH – THCS Victoria Thăng Long đã tổ chức chương trình Trại hè Tiếng Anh CCS dành cho học sinh từ lứa tuổi từ 7 đến 12 trong tháng 7/2022.
-
Dư âm chặng đầu Dự án “Vẹn tròn tiếng Việt”
Cùng một lúc tham gia hai cuộc đua trên “con đường ngôn ngữ”, trổ tài đọc thơ, kể chuyện, thuyết trình bằng cả tiếng Anh và tiếng Việt, nhưng chúng tớ, các Vicsers khối 1 & 2 vẫn cán đích ngoạn mục trong chặng đầu của Dự án “Vẹn tròn tiếng Việt”, tiếp ngay sau Dự án “Green Voice”.
-
VICTORIA THĂNG LONG KÝ KẾT THỎA THUẬN HỢP TÁC VỀ KIỂM ĐỊNH CHẤT LƯỢNG, ĐÀO TẠO GIÁO VIÊN TIẾNG ANH VỚI TRUNG TÂM PHÁT TRIỂN GIÁO DỤC & CÔNG NGHỆ SỐ – ĐẠI HỌC SƯ PHẠM HÀ NỘI
Để nâng cao chất lượng dạy học, đào tạo giáo viên và phát triển chương trình Nhà trường trong giai đoạn mới, đặc biệt là trong năm học 2023 – 2024 sắp tới, Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Victoria Thăng Long đã ký kết thỏa thuận hợp tác toàn diện với Trung tâm phát Giáo dục và Công nghệ số (EDC) của Trường Đại học Sư phạm Hà Nội.
-
Quy định Nhà trường
QUY ĐỊNH NHÀ TRƯỜNG I. ĐỐI VỚI CHA MẸ HỌC SINH 1.Thực hiện nghĩa vụ đóng học phí và các khoản chi phí liên quan đến việc học tập của con theo đúng quy định của nhà trường (đã được nhà trường thông báo trên website và khi nhập học): nộp học phí và các […]
-
THÔNG BÁO VỀ CHƯƠNG TRÌNH TẶNG SGK MỚI DÀNH CHO HỌC SINH LỚP 1 VÀ LỚP 6 NĂM HỌC 2021 – 2022
THÔNG BÁO VỀ CHƯƠNG TRÌNH TẶNG SGK MỚI DÀNH CHO HỌC SINH LỚP 1 VÀ LỚP 6 NĂM HỌC 2021 – 2022
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply