TẠP CHÍ ĐIỆN TỬ GIÁO DỤC VIỆT NAM: DÙ ẢNH HƯỞNG COVID NHƯNG THẦY TRÒ VICTORIA THĂNG LONG VẪN
Trong định hướng giáo dục hiện nay, bên cạnh việc cung cấp cho học sinh đầy đủ kiến thức, các nhà trường còn chú trọng đẩy mạnh tổ chức và khuyến khích phát triển các hoạt động xã hội để học sinh được trải nghiệm, được lấp đầy hơn các “lỗ hổng” về kỹ năng sống, bồi đắp tình cảm, nhân cách, giá trị sống… Việc tổ chức cho học sinh làm từ thiện, tham gia các hoạt động thiện nguyện cũng chính là một trong những cách làm mà nhiều nhà trường đang thực hiện vì những mục tiêu cao cả.
Ngay từ khi thành lập, Ban lãnh đạo Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Victoria Thăng Long (Hà Nội) đã chọn Tri Thức – Trách Nhiệm – Sáng Tạo – Yêu Thương là những giá trị cốt lõi trong quá trình phát triển Nhà trường. Trong đó, Yêu Thương ở đây là sự chân thành và bao dung được lan tỏa trong học sinh, cán bộ – giáo viên và nhân viên Nhà trường và các bậc phụ huynh. Tình cảm trong sáng, cao đẹp ấy còn được lan tỏa một cách mạnh mẽ, rộng rãi tới cộng đồng, tới những hoàn cảnh đặc biệt, những mảnh đời còn gặp nhiều khó khăn…
Bằng những việc làm, hành động thiết thực nhất, cộng đồng Victoria Thăng Long đã chung tay hành động với chương trình từ thiện Sóng và máy tính cho em nhằm giúp đỡ các bạn học sinh nghèo của huyện Thanh Oai và trẻ em Làng SOS Hà Nội để các em có điều kiện tốt hơn trong việc học tập và có thêm động lực, niềm tin yêu cuộc sống.
Sau thời gian truyền tải thông điệp, tính đến ngày 12/12 Nhà trường đã nhận được sự ủng hộ từ các thầy cô giáo, quý phụ huynh và các em học sinh với tổng số tiền lên tới hơn 75 triệu đồng. Nhà trường đã trích từ nguồn quỹ ủng hộ và mua tặng 12 máy tính bảng Samsung Galaxy A7 Lite.
Chi tiết xem thêm tại: https://giaoduc.net.vn/giao-duc-24h/du-anh-huong-covid-nhung-thay-tro-victoria-thang-long-van-lan-toa-yeu-thuong-post223462.gd?fbclid=IwAR0RvWfdEu-OM7hr59kF2svGRJMwt0eEQVqkUuFa1A5q-0fpzChs56ZSncM
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
-
Quy trình dạy học bằng phần mềm Zoom (Dành cho Giáo viên Victoria Thăng Long)
Quy trình dạy học bằng phần mềm Zoom (Dành cho Giáo viên Victoria Thăng Long)
-
CHƯƠNG TRÌNH CHÀO MỪNG GIÁNG SINH NĂM 2021 CỦA TRƯỜNG TH & THCS VICTORIA THĂNG LONG
Trong không khí của ngày lễ Giáng sinh tràn ngập khắp muôn nơi, trường TH – THCS Victoria Thăng Long tổ chức chương trình Giáng sinh năm 2021 trực tuyến với tên gọi “Stars of Christmas”.
-
DỰ ÁN TIẾNG ANH CLIMATE JUSTICE (VICSER’S VOICE 2021)
Công bằng khí hậu – Việc đề cập đến vấn đề bất bình đẳng có thể giúp giải quyết khủng hoảng khí hậu như thế nào?
-
NGÀY HỘI TUYỂN DỤNG VICSCHOOL: SÔI NỔI, NGHIÊM TÚC & THÀNH CÔNG
Ngày hôm nay (01/4/2023), Ngày hội tuyển dụng của Trường TH & THCS Victoria Thăng Long đã diễn ra thành công tốt đẹp với sự tham dự của đông đảo ứng viên tiềm năng với các vị trí: Giáo viên cơ bản Tiểu học, GV Toán, GV Ngữ Văn, GV Khoa học tự nhiên, GV Tiếng Anh (Math, ESL, Science), nhằm mục tiêu đáp ứng nhu cầu mở rộng và phát triển của Nhà trường.
-
Niềm vui gọi tên các Vicser
Khởi đầu năm học mới, Trường TH & THCS Victoria Thăng Long đón nhận tin mừng và tự hào: Vicser Nguyễn Khánh và Nguyễn Tùng Sơn đạt thành tích hạng Distinction tại kì thi Toán học Úc (Australia Mathematics Competitions – AMC 2019) và Vicser Nguyễn Bùi Gia Hưng đạt giải Khuyến Khích môn Khoa học trong kì thi Olympic Quốc tế Khoa học, Toán và Tiếng Anh – ASMO 2019)
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply