GẦN 300 BỘ SGK LỚP 1 VÀ HƠN 100 BỘ SGK LỚP 6 ĐÃ VỀ TỚI VICTORIA THANG LONG SCHOOL
Tất cả những bộ sách giáo khoa này là món quà riêng, rất ý nghĩa của cô Hiệu trưởng, cũng chính là Chủ biên cuốn Ngữ văn 6 và đồng tác giả cuốn Tiếng Việt lớp 1 dành tặng cho các con học sinh đầu cấp của Trường TH & THCS Victoria Thăng Long.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM Ý NGHĨA TẠI BẢO TÀNG DÂN TỘC HỌC VIỆT NAM
Tiếp tục thực hiện kế hoạch Hoạt động trải nghiệm năm 2022 – 2023, ngày 22, 23/11, Vicsers khối 4, 5 & THCS đã có một buổi học tập thực tế rất ý nghĩa tại Bảo tàng Dân tộc học Việt Nam.
-
Học sinh Victoria Thăng Long thực hành kỹ năng thoát hiểm an toàn trên xe ô tô
Làm thế nào để đảm bảo an toàn cho học sinh trong nhà trường? Tại Trường TH & THCS Victoria Thăng Long, đó là vấn đề được quan tâm đầu tiên.Nhà trường đã tiến hành xây dựng, rà soát quy trình và tập huấn cho đội ngũ lái xe và nhân viên phụ trách xe về quy trình đón – trả an toàn.
-
TIN VUI TỪ CUỘC THI SÁNG TẠO THANH THIẾU NIÊN NHI ĐỒNG TOÀN QUỐC LẦN THỨ 18 & KỲ THI HS GIỎI LỚP 9 CẤP HUYỆN – NĂM HỌC 2022-2023
Kết quả rực rỡ này cho thấy định hướng chiến lược, trí tuệ và quyết tâm của thầy trò Vicschool. Đây chính là món quà tinh thần đặc biệt mà các Vicsers đã mang về để tri ân những người gieo nắng, truyền cảm hứng cho học trò nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11.
-
Vicschool tăng cường đào tạo, tập huấn nâng cao năng lực chuyên môn đội ngũ giáo viên Toán trước thềm năm học mới
huy chương, giải thưởng Toán học trong nước và Quốc tế được học sinh Vicschool mang về là con số ấn tượng trong năm học 2020 – 2021 của thầy, trò Vicschool. Toán học đã, đang và sẽ là môn học thế mạnh được Nhà trường chú trọng phát triển. Để đạt được nhiều kết quả hơn nữa trong năm học tới, Ban Giám hiệu Nhà trường đã đẩy mạnh tổ chức các buổi đào tạo, tập huấn, trao đổi chuyên môn – sẵn sàn chào đón năm học mới với nhiều thành công.
-
Thực đơn tuần 4 tháng 9 – 2020 (21/9 – 25/9/2020)
Thực đơn tuần 4 tháng 9 – 2020 (21/9 – 25/9/2020)
-
GIÁO VIÊN VICTORIA THĂNG LONG THAM GIA HỘI THI GIÁO VIÊN DẠY GIỎI CẤP HUYỆN
Nếu như tiết dạy Toán và Đạo đức của cô Đinh Duyên Thịnh được Hội đồng giám khảo đánh giá cao bởi sự chuẩn bị công phu, sáng tạo, kết hợp nhiều phương pháp dạy học, cũng như ứng dụng giáo cụ và công nghệ thông tin giúp không khí học tập sôi nổi thì giờ dạy ESL của cô Nguyễn Quỳnh Anh lại ghi điểm bởi sự tương tác nhịp nhàng giữa cô và trò, các bước dạy logic, xây dựng kết cấu bài học chặt chẽ và ý thức kỷ luật tốt của các học sinh .
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply