Thông báo v/v tạm dừng đánh giá năng lực miễn phí & xác nhận giữ chỗ đối với HS khối 1 (sinh năm 2014) trước ngày 05/07 – năm học 2020 -2021
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
BUỔI TRẢI NGHIỆM Ý NGHĨA CỦA VICSERS KHỐI 1, 2, 3
Các bạn nhỏ đều được các GVCN triển khai nhiệm vụ trải nghiệm theo các chủ đề và báo cáo sản phẩm đầu ra theo nhóm. Nếu Vicsers khối 1 được giao nhiệm vụ thể hiện “Họa sĩ Bát Tràng” – vẽ tranh thì khối 2, 3 sẽ nhận đề tài “Đất cao lanh có gì đặc biệt” với sản phẩm là tranh vẽ và bài thuyết trình Tiếng Anh.
-
KĨ NĂNG THUYẾT TRÌNH VÀ TRANH BIỆN TRONG GIỜ HỌC TIẾNG ANH Ở VICTORIA THĂNG LONG
Thuyết trình và tranh biện là những kĩ năng quan trọng, cần thiết đối với học sinh trong môi trường học tập sáng tạo, hiện đại và đỉnh cao. Ở Victoria Thăng Long, các thầy cô đang từng bước giúp học sinh làm quen và phát triển các kĩ năng này bằng cách đưa vào các giờ học trên lớp.
-
CHÀO ĐÓN CÁC VICSERS TƯƠNG LAI TRỞ LẠI VỚI KHÓA HỌC TRẢI NGHIỆM TIỀN TIỂU HỌC
Các bạn nhỏ ơi, các bạn thường làm gì vào những buổi tối ngày cuối tuần? Hôm qua (tối 26/2), chúng mình có hẹn với Vic School vào lúc 7h tối ở lớp trải nghiệm Tiền Tiểu học đó! Trở lại sau hai tuần, các bạn nhỏ học sinh của hai lớp Vicstars 1 và Vicstars 2 lại được hòa mình vào vòng tay ấm áp, tràn đầy yêu thương của các thầy cô trường Victoria Thăng Long.
-
Họa sĩ Green – Thông điệp bảo vệ môi trường qua nét vẽ sáng tạo của Vicstars
Những ngày nghỉ học vì Covid-19 bạn làm gì? Ôn bài, giúp đỡ bố mẹ, giữ gìn sức khỏe bản thân… Nếu chỉ vậy thôi thì cũng có vẻ nhàm chán nhỉ? Chúng tớ thì được “bận rộn ” hơn nhờ tham gia Dự án online “Green” đấy.
-
Vicschool trao học bổng Toán tài năng và tổng kết dự án “Vitamin cho tâm hồn”
Dự án đọc sách “Vitamin cho tâm hồn” năm học 2019 – 2020 của Victoria Thăng Long đã “về tới đích”. “Vitamin cho tâm hồn” là dự án đọc sách được Vicschool ấp ủ với mục đích: hình thành, nuôi dưỡng thói quen đọc sách và giúp các Vicsers hiểu được ý nghĩa, giá trị của sách. Được triển khai từ tháng 8/2019, Dự án đọc sách đã thu hút được 100% học sinh toàn trường tham gia với nhiều hình thức như thi kể chuyện, thuyết trình, diễn kịch, hay tham gia thách thức “7 ngày với Sách”…
-
TRẠI HÈ QUỐC TẾ 2022 – NHỮNG HOẠT ĐỘNG KHÁM PHÁ, TRẢI NGHIỆM ĐẦU TIÊN CỦA CÁC BẠN HỌC SINH
Ngay sau buổi khai mạc đầy sôi động, hứng khởi, các VISCers đã bước vào hành trình khám phá và trải nghiệm tại VICS 2022 với những hoạt động đầu tiên. Trong buổi chiều ngày hôm nay, các thành viên của hai lớp Juniors và Seniors đã dành thời gian để làm quen với nhau và gặp gỡ các huấn luyện viên. Bên cạnh đó, các VICSers đã được huấn luyện viên phổ biến, hướng dẫn chi tiết về các hoạt động học tập & trải nghiệm, vui chơi, sinh hoạt trong 15 ngày tham gia trại hè.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply