VICSER LÊ THỤC QUYÊN TRỞ THÀNH MỘT TRONG HAI ĐẠI DIỆN KHỐI THCS CỦA VIỆT NAM THAM GIA TRANH TÀI TẠI VÒNG THI TRANH BIỆN QUỐC TẾ TSL 2022
Vòng thi Tranh biện quốc tế sẽ được tổ chức vào ngày 12/7/2022 với sự tham gia của hàng trăm học sinh Trung học đến từ hơn 60 quốc gia và vùng lãnh thổ trên thế giới. Chúc Vicser Thục Quyên bình tĩnh, tự tin và phát huy hết khả năng của bản thân và để tiếp tục vượt qua thử thách và tỏa sáng tại sân chơi quốc tế lớn TSL 2022.
Cuộc thi viết luận và tranh biện quốc tế (TSL 2022 International Schools Essay Competition and Debate) vì mục tiêu Phát triển bền vững là một cuộc thi uy tín trên toàn cầu do Tổ chức Trust for Sustainable Living và Liên Hợp Quốc phát động, đã thu hút sự tham gia của đông đảo các học sinh đến từ các trường học trên toàn thế giới.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Buổi báo cáo Kịch nghệ đầu tiên của Vicstars
Tại Victoria Thăng Long, Kịch Nghệ và Khiêu vũ sáng tạo là học phần chính trong chương trình giảng dạy môn Ngữ văn Tiếng Anh của nhà trường. Tiết học của chúng tớ được lấy cảm hứng từ những câu chuyện trong bộ tác phẩm văn học của Anh. Trong giờ Kịch nghệ (drama), chúng tớ được học cách biến ngôn từ trở nên sống động qua từng động tác giống như trong một bộ phim vậy.
-
-
VICTORIA THĂNG LONG KHAI MẠC KHÓA II LỚP TRẢI NGHIỆM “HÀNH TRANG VÀO LỚP 1 – I’M A FURTURE VICSTAR”
Các bạn nhỏ ơi, ngày cuối tuần của các bạn có điều gì đặc biệt không nào? Chúng tớ đã có một ngày thú vị và đáng nhớ ở Victoria Thăng Long đấy. Để chúng tớ kể cho mà nghe nhé!
-
VICSCHOOL CHÀO ĐÓN ĐOÀN GIÁO SINH TRƯỜNG ĐH SƯ PHẠM NGHỆ THUẬT TRUNG ƯƠNG VỀ THỰC TẬP
Tuần vừa qua, Vicschool vui mừng chào đón đoàn sinh viên khoa Âm nhạc, Mỹ thuật của Trường ĐH Sư phạm Nghệ thuật Trung Ương về thực tập sư phạm tại Nhà trường.
-
Thực đơn tuần 5 tháng 3/2021 (29/3 – 02/4/2021)
Thực đơn tuần 5 tháng 3/2021 (29/3 – 02/4/2021)
-
ĐỘC ĐÁO CÁC SẢN PHẨM HỌC TẬP TRẢI NGHIỆM CỦA VICSERS KHỐI 1,2,3
Sau chuyến trải nghiệm tại Bảo tàng Hà Nội tuần vừa qua, những sản phẩm học tập của Vicsers khối 1,2,3 đã hoàn thành và sẵn sàng “trình làng”! Hãy cùng chúng tớ dạo qua một vòng để cùng ngắm nhìn những “đứa con tinh thần” độc đáo này nhé!
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply