Victoria Thăng Long gặp mặt đầu xuân Canh Tý 2020
Trong không khí tươi vui, náo nức của những ngày đầu xuân Canh Tý 2020; Ban giám hiệu cùng gần 100 cán bộ giáo viên, nhân viên của Trường TH & THCS Victoria Thăng Long đã tổ chức buổi gặp mặt đầu năm mới vào sáng ngày 30/01/2020 (tức mùng 6 Tết) để dành tặng nhau những lời chúc tốt đẹp cùng những dự định mới.
Tại buổi gặp mặt đầu xuân, PGS. TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Hiệu trưởng nhà trường cùng nhà giáo Nguyễn Thị Vĩnh Hà – Phó hiệu trưởng đã gửi lời chúc về một năm mới hạnh phúc, an nhiên tới toàn thể cán bộ, giáo viên, nhân viên nhà trường. Hy vọng sau kỳ nghỉ Tết Nguyên đán Canh Tý 2020, thầy và trò Victoria Thăng Long sẵn sàng tâm thế cho một học kỳ mới và sẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ dạy, học. Đồng thời, cô Ngân Hoa cũng tri ân sâu sắc các thầy cô trong thời gian qua đã luôn cố gắng nỗ lực, cống hiến trí tuệ và sức sáng tạo của mình để Victoria Thăng Long ngày càng vững mạnh, ghi dấu ấn trong lòng phụ huynh và các con học sinh. Hy vọng các cơ sở giáo dục Victoria Thăng Long và Victoria Anland sẽ ngày một đoàn kết, vững mạnh, gắn với phương châm giáo dục của Nhà trường: “Tri thức – Sáng tạo – Thành công”.
PGS.TS. Nguyễn Thị Ngân Hoa phát biểu trong buổi gặp mặt
Bên cạnh lời phát biểu chúc Tết đầu xuân, Ban giám hiệu đã trao tặng phong bao lì xì chứa đựng những điều may mắn đầu năm đến với từng thành viên của đại gia đình Victoria Thăng Long. Đặc biệt hơn nữa, các thầy cô giáo trẻ chưa lập gia đình cũng được tặng thêm lì xì với những lời chúc hạnh phúc tốt đẹp trong tương lai.
Gặp mặt đầu xuân là hoạt động được nhà trường tổ chức thường niên trước khi bước vào ngày làm việc đầu tiên của năm mới. Trong tiếng nhạc rộn ràng là những ca khúc về chủ đề mùa xuân, niềm vui hân hoan hiện rõ trên những gương mặt rạng ngời của Victoria Thăng Long, sẵn sàng tâm thể để bước vào công việc một cách tự tin, chủ động và tạo đà cho năm mới thật thành công.
![](https://vicschool.edu.vn/wp-content/uploads/2023/10/84305609_2639758019586517_8414617093583929344_o.jpg)
![](https://vicschool.edu.vn/wp-content/uploads/2023/10/83603323_2639757929586526_7042262475714068480_o.jpg)
Không khí vui tươi, phấn khởi trong buổi gặp mặt đầu năm
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Trường TH & THCS Victoria Thăng Long gấp rút hoàn thiện cơ sở vật chất
Trường Liên cấp Victoria Thăng Long được đầu tư và phát triển giáo dục bởi Tập đoàn Victoria Thăng Long. Sau rất nhiều nỗ lực, Victoria Thăng Long hiện đang gấp rút hoàn thiện các công đoạn xây dựng cơ sở vật chất. Dự kiến Trường sẽ bắt đầu hoạt động vào tháng 3 năm 2019 và tổ chức hoạt động giáo dục trong năm học 2019 – 2020.
-
Vicschool trao tặng gần 200 chiếc mũ bảo hiểm cho học sinh khối 1
Nhân dịp hưởng ứng tháng An toàn giao thông, sáng 16/9, Trường TH & THCS Victoria Thăng Long tổ chức Lễ phát động chương trình trao tặng mũ bảo hiểm cho học sinh lớp 1 năm học 2019-2020 với chủ đề “Giữ trọn Ước mơ”.
-
TALKSHOW TRÒ CHUYỆN ĐẦU TUẦN CÙNG 8V1: HỌC SINH NÊN SỬ DỤNG MẠNG XÃ HỘI NHƯ THẾ NÀO?
Buổi talkshow được bắt đầu từ tiểu phẩm hài do các Vicsers Minh Đăng, Bảo Ngọc, Xuân Quỳnh (8V1) thực hiện với bối cảnh một gia đình thời 4.0: ông bố, bà mẹ và con gái đều bận rộn với chiếc điện thoại để livestream bán hàng, theo dõi tin tức… Chính vì vậy, những người trong một gia đình hầu như không có thời gian dành cho nhau, quan tâm đến nhau. Tiểu phẩm đã phản ánh thực trạng sử dụng mạng xã hội – một trong những vấn đề “nóng” đang rất được quan tâm hiện nay.
-
GIÁO VIÊN VICTORIA THĂNG LONG: TRÁCH NHIỆM – YÊU THƯƠNG – SÁNG TẠO
Cũng như tất cả các Thầy Cô đang làm việc ở các ngôi trường trong cả nước, một ngày làm việc của các Thầy Cô Trường Victoria Thăng Long luôn bắt đầu từ sáng sớm cho đến đêm muộn. Tận tâm, bền bỉ với những công việc thường nhật của nghề giáo, dù có lúc không tránh khỏi mệt mỏi nhưng Thầy Cô vẫn luôn nỗ lực để đem đến nguồn năng lượng tích cực mỗi ngày cho học trò. Hãy theo chân các Vicsers để cùng quan sát và cảm nhận một ngày làm việc của Thầy Cô nhé!
-
34 GƯƠNG MẶT VICSERS TIÊU BIỂU GIỮA HỌC KÌ II NĂM HỌC 2021 – 2022
Trường TH & THCS Victoria Thăng Long xin được chúc mừng, tuyên dương 34 gương mặt Vicsers tiêu biểu của 34 lớp, giữa học kỳ Il năm học 2021 – 2022.
-
NHỮNG ĐIỀU ẤN TƯỢNG NHẤT TRONG NGÀY HỘI THỂ THAO VÀ GIA ĐÌNH VICSCHOOL LẦN THỨ 2
NHỮNG ĐIỀU ẤN TƯỢNG NHẤT TRONG NGÀY HỘI THỂ THAO VÀ GIA ĐÌNH VICSCHOOL LẦN THỨ 2 Ngày 23/3/2024, ngày hội thể thao và gia đình VICSCHOOL lần thứ 2 đã diễn ra thành công tốt đẹp với sự tham gia của học sinh, phụ huynh và cán bộ giáo viên – nhân viên của […]
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply