ẤN TƯỢNG CÁC SẢN PHẨM HỌC TẬP CỦA VICSERS KHỐI 1,2,3
![](https://vicschool.edu.vn/wp-content/uploads/2023/10/1_1-55.jpg)
Qua lăng kính muôn màu của Vicsers, các sản phẩm tích hợp vận dụng kiến thức các môn Tiếng Việt, Mỹ thuật… đã thể hiện những gam màu trong sáng, vui tươi: Nghệ thuật rối cạn, rối nước với những mái đình làng quê, rồng thiêng, ếch xanh, con trâu, cây cau, đôi vợ chồng già đuổi cáo bắt vịt, bảy chú lùn, chim công… được tái hiện bằng những nét vẻ ngộ nghĩnh, đa màu sắc. Tác phẩm nào cũng được các bạn nhỏ đầu tư công phu, trang trí rất sinh động và và có nhiều cảm nhận, thông tin hữu ích. Trong đôi mắt Vicsers, những bức tranh muôn màu chứa chan hy vọng, ẩn chứa trong đó là những ký ức đẹp đẽ sau mỗi lần học tập trải nghiệm cùng thầy cô và các bạn.
![](https://vicschool.edu.vn/wp-content/uploads/2023/10/6-177.jpg)
Những sản phẩm học tập sau mỗi chuyến đi sẽ giúp Vicsers rèn luyện tính chủ động, đặc biệt là trau dồi trí sáng tạo và kỹ năng tư duy linh hoạt để thực hiên các xử lý thông tin và trang trí sản phẩm. Dưới đây là những tác phẩm báo cáo dự án của các Vicsers Khối 1,2,3. Kính mời quý thầy cô giáo, quý phụ huynh và các bạn học sinh hãy cùng chiêm ngưỡng và cảm nhận nhé!
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
SẢN PHẨM THỰC HÀNH MÔN TIN HỌC CỦA CÁC VICSERS KHỐI THCS: THIẾT KẾ VIDEO TRI ÂN NGÀY 8 – 3
Để góp phần tri ân và bày tỏ sự trân trọng, tình cảm sâu sắc tới các bà, các mẹ, các cô giáo…, những người phụ nữ Việt Nam nhân ngày 8-3, các thầy cô giáo đã hướng dẫn Vicsers khối THCS xây dựng những video clip ngắn trong các tiết thực hành của môn Tin học.
-
TINH THẦN CHIẾN THẮNG CỦA VICSERS KHI DỰ THI VIOLYMPIC CẤP THÀNH PHỐ.
Tham gia Violympic năm học 2019 – 2020, Victoria Thăng Long hướng tới mục tiêu tăng cường khả năng tiếng Anh cho học sinh qua giải Toán bằng tiếng Anh; tạo môi trường thân thiện, lành mạnh để học sinh tích cực giao lưu, học tập; đẩy mạnh ứng dụng công nghệ thông tin trong dạy và học.
-
VICTORIA THĂNG LONG TỔ CHỨC THÀNH CÔNG BUỔI TẬP HUẤN CHUYÊN ĐỀ SGK MỚI MÔN TIẾNG VIỆT 4 – BỘ SÁCH “KẾT NỐI TRI THỨC VỚI CUỘC SỐNG”.
Được sự tín nhiệm và tin tưởng giao nhiệm vụ của Phòng giáo dục và Đào tạo huyện Thanh Oai, hôm nay, ngày 13/7/2023, Trường TH & THCS Victoria Thăng Long đã tổ chức thành công buổi tập huấn sử dụng SGK mới môn Tiếng Việt 4 – Bộ sách “Kết nối tri thức với cuộc sống” cho giáo viên các nhà trường trong toàn huyện.
-
CHÚC MỪNG VICSERS ĐÃ CHINH PHỤC THÀNH CÔNG ĐỈNH NÚI OLYMPIC TIẾNG ANH TIỂU HỌC CẤP THÀNH PHỐ
CHÚC MỪNG VICSERS ĐÃ CHINH PHỤC THÀNH CÔNG ĐỈNH NÚI OLYMPIC TIẾNG ANH TIỂU HỌC CẤP THÀNH PHỐ Chúc mừng hai học sinh đầy tài năng của Trường TH & THCS Victoria Thăng Long đã xuất sắc đạt giải cao trong vòng Chung khảo cuộc thi Olympic Tiếng Anh Tiểu học cấp Thành phố: Giải […]
-
VICSERS TRỞ LẠI TRƯỜNG SAU BAO NGÀY MONG NGÓNG
11/05/2020, lời hẹn ấy cuối cùng đã trở thành hiện thực.
-
CHÀO MỪNG CỐ VẤN CHUYÊN MÔN CAO CẤP – NHÀ GIÁO THẠC THỊ MAI HƯƠNG CỦA TRƯỜNG VICTORIA THĂNG LONG
Cô Mai Hương sẽ đảm nhiệm vị trí Cố vấn giáo dục cao cấp – dẫn dắt và truyền lửa cho đội ngũ giáo viên Tiểu học Victoria Thăng Long. Nhà trường tin rằng, với những kinh nghiệm dày dặn trong việc dạy học và quản lý giáo dục của cô, Vic School sẽ có thêm nhiều sự đổi mới, tiếp tục nâng cao về chất lượng chuyên môn và quản lý chương trình giáo dục tiểu học.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply