CHẶNG ĐƯỜNG BA NĂM CỦA CON TÀU MANG TÊN VICTORIA THĂNG LONG VÀ ĐOÀN THỦY THỦ
“Cách đây ba năm, tại điểm hẹn Lan Hạ này, chúng ta chính là những thủy thủ đầu tiên của một con tàu mới và nhỏ bé mang tên Victoria Thăng Long. Sau ba năm, chúng ta trở lại vịnh Lan Hạ, cũng chính nơi này, với một con tàu to hơn, thủy thủ đoàn đông hơn. Một tàu to chưa đủ, chúng ta phải đi cùng thêm một con tàu nữa mới đủ cho tất cả các thuỷ thủ.”
“Sau ba năm, chúng ta có quyền tự hào về sự phát triển của cộng đồng giáo dục Victoria Thăng Long với những giá trị mà chúng ta đã cùng nhau tạo dựng. Tất cả đều tăng gấp ba lần so với năm học đầu tiên, từ học sinh đến các giải thưởng, danh hiệu đạt được, những kết quả nổi bật và đáng tự hào trong học tập & rèn luyện mà thầy và trò đã đạt được.”
“Mong rằng trong những năm tới, chúng ta sẽ có cả một đoàn tàu mang tên Victoria Thăng Long, mạnh mẽ hơn nữa, thủy thủ đoàn hùng hậu hơn nữa….”
Đó là những lời chia sẻ, tâm sự hết sức chân thành, ý nghĩa và đầy xúc động mà cô Nguyễn Thị Ngân Hoa – Hiệu trưởng Nhà trường đã gửi tới các cán bộ, giáo viên & nhân viên Nhà trường trong buổi tổng kết cuối năm học & Gala Dinner tại Vịnh Lan Hạ, vào một đêm hè đầu tháng Sáu năm 2022.
Trong ba năm học vừa qua, cộng đồng giáo dục Victoria Thăng Long – với nòng cốt là đội ngũ giáo viên tài năng và tâm huyết, đã ghi dấu một hành trình với rất nhiều những niềm vui, hứng khởi, nhiệt huyết và cả những khó khăn, gian nan, thử thách. Con tàu Victoria Thăng Long và đoàn thủy thủ đã hoàn thành một hành trình tuyệt vời và cập bến trong niềm hân hoan, hạnh phúc!
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
THÊM MỘT CHIẾN THẮNG MANG VỀ TRƯỜNG VIC: NỮ CHIẾN BINH DUY NHẤT GHI TÊN TRÊN BẢNG THÀNH TÍCH CỦA CUỘC THI HKISO
Vừa qua, Trường TH & THCS Victoria Thăng Long đã đón nhận tin vui từ cuộc thi Olympic Khoa học quốc tế HKISO 2023. Sau thời gian ôn luyện và nỗ lực tranh tài, nữ Vicsers duy nhất mang tên Nguyễn Ngọc Thùy Chi đã vượt qua hàng nghìn thí sinh đến từ nhiều quốc gia, vùng lãnh thổ và ghi dấu ấn đáng tự hào với giải Khuyến khích của cuộc thi – Vòng Quốc tế
-
Nhật ký hành trình VISC 2019: Organic – Mật mã của cuộc sống
Thức giấc vào lúc 5h30 phút sáng, chúng tôi bắt đầu một ngày mới nhanh chóng và thưởng thức bữa ăn sáng tại trường trước khi di chuyển đến FeFe Garden (Láng Hòa Lạc – Ba Vì – Hà Nội). Ai ai cũng thật háo hức vì đây là chuyến đi xa đầu tiên kể từ khi đến VISC 2019.
-
Học giỏi lại ham chơi – Công Thắng vẫn tỏa sáng…
Trong số 17 học sinh cả nước từ khối 2 đến khối 9 đạt giải cao trong kì thi Toán học Hoa Kỳ AMO 2019 được BTC trao tặng học bổng (trị giá 200 dollar Sing – Lệ phí thi SIMOC 2020 tổ chức tại Singgapore), Nguyễn Công Thắng – học sinh lớp 6V2 trường TH & THCS Victoria Thăng Long đạt Huy chương Vàng, xếp hạng Tư toàn khu vực châu Á, hạng Nhì đoàn Việt Nam.
-
VICSER LÊ THỤC QUYÊN TRỞ THÀNH MỘT TRONG HAI ĐẠI DIỆN KHỐI THCS CỦA VIỆT NAM THAM GIA TRANH TÀI TẠI VÒNG THI TRANH BIỆN QUỐC TẾ TSL 2022
Với bài luận chất lượng, giàu tư duy và sáng tạo tại vòng thi Viết luận quốc tế (Essay competition), Thục Quyên đã trở thành MỘT TRONG HAI đại diện (khối THCS) của Việt Nam tiếp tục góp mặt tại tại vòng thi Tranh biện quốc tế (Debates) của cuộc thi TSL 2022 International Student Essay Competition and Debates.
-
Ai cũng có “Mái trường mến yêu”ở trong tim…
Những ngày cuối tháng 11, khi cơn gió lạnh đầu mùa chưa đủ se sắt, ngắm đóa hoa hồng rung rung nhè nhẹ bên ô cửa số, trước mặt là tập bài dự thi sáng tác “Mái trường mến yêu” của các bạn học sinh trường TH – THCS Victoria, dường như mọi sự cảm nhận đều trở nên chân thực và da diết đến kì lạ.
-
VICSERS K4, 5 & THCS CHÀO THÁNG BA VỚI TALKSHOW QUEN THUỘC CÙNG HOẠT ĐỘNG TRAO TẶNG MŨ BẢO HIỂM Ý NGHĨA
Chào tuần mới của tháng 3, lớp 8V2 đã thực hiện “Trò chuyện đầu tuần” với một chủ đề đang được quan tâm trong các nhà trường hiện nay, đó là “Tác hại của thuốc là điện tử”. Sau một tiểu phẩm ngắn do các “diễn viên” Sỹ Khang, Quốc Huy, Hải Nam, Hà Chi (8V2) thể hiện, Host Anh Thư, Tuệ Nhi (8V2), và các khách mời là Nhà giáo Nguyễn Thị Vĩnh Hà – Phó hiệu trưởng; Minh Châu (8V1); Ái Linh (7V1); Anh Tuấn (9V1) đã có cuộc trò chuyện, chia sẻ về tác hại của thuốc lá điện tử.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply