CHÀO MỪNG CÁC VICSERS KHỐI 7,8,9 TRỞ LẠI TRƯỜNG
Không thể nói hết niềm hân hoan, vui mừng của thầy và trò Vicschool. Khi vừa đến cổng trường, Vicsers được thầy cô chào đón, đo thân nhiệt, sát khuẩn tay và hướng dẫn di chuyển theo làn lên các phòng học.
Buổi học đầu tiên của năm mới Nhâm Dần 2022 tất nhiên không thể thiếu “tiết mục” lì xì mà ai ai cũng thích. Thầy cô đã lì xì yêu thương và trao gửi lời chúc học tập tốt, bình an trong năm mới đến tất cả các bạn học sinh thân yêu. Ngay sau đó, thầy trò Vicschool cùng nhau trải qua những giờ học vui vẻ, những giờ học mà Vicsers mơ ước bao lâu nay đến giờ mới được trải nghiệm. Những giờ học quen thuộc với phấn trắng, bảng đen, thầy giáo trên bục giảng, mắt nhìn nhau và tai lắng nghe nhau đã trở lại, ấm áp và thân thương lạ lùng.
Chúc các Vicsers khối 7, 8, 9 một năm mới mạnh khỏe và gặt hái nhiều kết quả cao trong học tập, rèn luyện! Hi vọng thời gian gần nhất, Victoria Thăng Long được chào đón tất cả các Vicsers trở lại trường học, để thầy và trò lại được bên nhau, để cùng nhau học tập và trải nghiệm, để viết tiếp bài ca tới trường hân hoan, tươi sáng.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Vicsers tiếp tục chinh phục và đạt thành tích cao trong cuộc thi tìm kiếm tài năng Toán Học Quốc tế (ITMC)
Phát huy tinh thần chiến thắng của Victoria Thang Long School trong các cuộc thi tiếng Anh, Toán Tiếng Anh khu vực và toàn cầu, Vicsers tiếp tục chinh chiến cuộc thi tìm kiếm tài năng Toán Học Quốc tế (ITMC) – International Talent Mathematics Contest 2020 lần thứ 8.
-
Lung linh kỳ diệu “Vầng Trăng Cổ Tích” tại “Vương Quốc” Victoria Thăng Long
Gần 400 Vicsers chúng tớ vui lắm, bởi chúng tớ đã được phiêu lưu đến “vương quốc” Victoria Thăng Long để tham dự chương trình “Vầng trăng cổ tích” với vô vàn điều mới lạ. Và bây giờ, chúng tớ sẽ kể cho các bạn nghe đêm hội Vầng trăng cổ tích Victoria Thăng Long tuyệt vời như thế nào nhé!
-
Phát triển chương trình CCS – Định hướng phát triển mô hình giáo dục đỉnh cao tại Thanh Hà
Cập nhật nội dung tại đây
-
THÔNG BÁO VỀ VIỆC RÚT HỒ SƠ, HỌC BẠ CHO HỌC SINH CHUYỂN TRƯỜNG NĂM HỌC 2022 – 2023
THÔNG BÁO VỀ VIỆC RÚT HỒ SƠ, HỌC BẠ CHO HỌC SINH CHUYỂN TRƯỜNG NĂM HỌC 2022 – 2023
-
VICTORIA THĂNG LONG KÝ KẾT THỎA THUẬN HỢP TÁC VỀ KIỂM ĐỊNH CHẤT LƯỢNG, ĐÀO TẠO GIÁO VIÊN TIẾNG ANH VỚI TRUNG TÂM PHÁT TRIỂN GIÁO DỤC & CÔNG NGHỆ SỐ – ĐẠI HỌC SƯ PHẠM HÀ NỘI
Để nâng cao chất lượng dạy học, đào tạo giáo viên và phát triển chương trình Nhà trường trong giai đoạn mới, đặc biệt là trong năm học 2023 – 2024 sắp tới, Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Victoria Thăng Long đã ký kết thỏa thuận hợp tác toàn diện với Trung tâm phát Giáo dục và Công nghệ số (EDC) của Trường Đại học Sư phạm Hà Nội.
-
GIÁO VIÊN VICTORIA THĂNG LONG: TRÁCH NHIỆM – YÊU THƯƠNG – SÁNG TẠO
Cũng như tất cả các Thầy Cô đang làm việc ở các ngôi trường trong cả nước, một ngày làm việc của các Thầy Cô Trường Victoria Thăng Long luôn bắt đầu từ sáng sớm cho đến đêm muộn. Tận tâm, bền bỉ với những công việc thường nhật của nghề giáo, dù có lúc không tránh khỏi mệt mỏi nhưng Thầy Cô vẫn luôn nỗ lực để đem đến nguồn năng lượng tích cực mỗi ngày cho học trò. Hãy theo chân các Vicsers để cùng quan sát và cảm nhận một ngày làm việc của Thầy Cô nhé!
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply