KHỞI ĐỘNG DỰ ÁN ĐỌC SÁCH
![](https://vicschool.edu.vn/wp-content/uploads/2023/10/301152536_3446760222219622_7019428527739614374_n-1.jpg)
Tiếp nối thành công trong những mùa dự án vừa qua, Victoria Thăng Long tiếp tục triển khai dự án đọc sách “Vitamin cho tâm hồn” trong năm học 2022 – 2023. Một sân chơi bổ ích, lý thú dành cho các bạn học sinh lại được mở ra. Vicsers ơi, đừng bỏ lỡ cơ hội này bởi vì có rất nhiều điều thú vị, hấp dẫn đang chờ các bạn học sinh đến khám phá và cảm nhận đó!
DỰ ÁN ĐỌC SÁCH “VITAMIN CHO TÂM HỒN NĂM HỌC 2022 – 2023″
+ Mục đích dự án: Nâng cao ý thức đọc sách cho học sinh, giúp học sinh hiểu được ý nghĩa, giá trị của sách, coi sách như vitamin cho tâm hồn. Xây dựng thư viện lớp học và thư viện trường. Rèn luyện kĩ năng đọc, kể chuyện và sự tự tin thể hiện năng lực bản thân.
+ Thời gian: 29/8 – 30/9/2022.
+ Đối tượng tham dự: Học sinh từ khối 1 đến khối 9.
+ Sản phẩm dự án:
Các giai đoạn của dự án:
Hãy cùng chờ đón và theo dõi để tìm ra các gương mặt chủ nhân của giải thưởng Đại sứ Thư viện con người của Vic School nhé!
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Thực đơn Trại hè – Tiểu học 2019
Thực đơn Trại hè – Tiểu học 2019
-
5/5 ĐỘI THI CỦA VIC SCHOOL TIẾN VÒNG 3 CUỘC THI NGÔI SAO PHƯƠNG ĐÔNG 2021
Xin được chúc mừng các đội dự thi của Trường TH&THCS Victoria Thăng Long. Những nỗ lực và sự cố gắng của các bạn đã được Ban tổ chức cuộc thi ghi nhận một cách xứng đáng. Trải qua hai vòng thi đầy cam go và thử thách, Vic School vẫn bảo toàn 100% lực lượng ở phần thi Tiếng Việt với 5/5 đội giành quyền đi tiếp vào Vòng 3.
-
HỌC SINH TRẠI HÈ QUỐC TẾ VICTORIA THĂNG LONG THỎA SỨC SÁNG TẠO VỚI HOẠT ĐỘNG TÍCH HỢP LIÊN MÔN TIẾNG ANH – MỸ THUẬT
Không chỉ có những bài học thú vị, các chuyến dã ngoại – học tập trải nghiệm bổ ích, các hoạt động rèn luyện thể chất sôi nổi, Trại hè Quốc tế của Vic School còn vô cùng hấp dẫn đối với các bạn học sinh từ các hoạt động nghệ thuật tích hợp trong môn Language Art để khám phá chính mình qua cả hai tín hiệu ngôn ngữ: Tiếng Anh và màu sắc, đường nét (Hội hoạ). Chúng ta cùng ghé thăm giờ Mỹ thuật của các bạn học sinh tại VISC 2022 nhé!
-
VICSERS LAN TỎA TÌNH YÊU THƯƠNG TRONG NGÀY LỄ NẮM TAY
Hãy cùng ngắm nhìn những khoảnh khắc của sự gắn kết tình bạn, sự gắn kết của đội ngũ giáo viên với các Vicsers, cùng nhau lan tỏa yêu thương qua những cái nắm tay thật chặt, ấm áp và tràn ngập tình yêu thương nhé!
-
Thông báo chương trình “Tìm kiểm tài năng Tiếng Anh” dành cho học sinh chuẩn bị vào lớp 1
Kính gửi: Quý phụ huynh Năm học 2024 – 2025, Trường TH – THCS Victoria Thăng Long tổ chức chương trình “Tìm kiếm tài năng Tiếng Anh” dành cho học sinh chuẩn bị vào lớp 1 (sinh năm 2018). Chương trình hướng tới mục tiêu tìm kiếm nhân tố học sinh có năng khiếu […]
-
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply