TẬP HUẤN “ĂN SẠCH – SỐNG XANH – THỰC HÀNH LÒNG BIẾT ƠN”
Các diễn giả của buổi tập huấn bao gồm: Cô Nguyễn Thị Vĩnh Hà – Phó hiệu trưởng, thầy Lương Hải Đăng, cô Trần Hương và cô Hà Trang (giáo viên Tổ 4,5 & THCS) lần lượt trong vai trò giảng viên đứng lớp. Các thầy cô đã cùng nhau thực hành, thảo luận và tiếp cận văn hóa “Ăn sạch, sống xanh” bằng những cách sáng tạo, độc đáo, truyền tải thông điệp dự án, giúp học sinh thực hành lối sống tiết kiệm nguồn tài nguyên thiên nhiên, cư xử văn minh, bảo vệ môi trường sống, bảo vệ các giá trị bền vững của nhân loại.
Với những chia sẻ chân thành, cởi mở từ các diễn giả và giáo viên, buổi tập huấn đã diễn ra trong không khí sôi nổi, hiệu quả. Sau buổi tập huấn, các thầy cô giáo chủ nhiệm sẽ triển khai tới lớp mình dưới nhiều hình thức để thực hiện mục tiêu chương trình một cách khoa học và khả thi nhằm hướng đến xây dựng ngôi trường Xanh – Sạch – Đẹp, để Victoria Thăng Long thực sự là ngôi trường văn minh, nơi những giá trị sống tốt đẹp được lan tỏa tích cực và mạnh mẽ.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
Giới thiệu chương trình Toán Tiếng Anh – Trường TH & THCS Victoria Thăng Long
Toán Tiếng Anh Tư Duy Hoa Kỳ tại Victoria Thang Long School dạy học sinh giỏi Toán, hướng đến sự phát triển của tư duy logic, sáng tạo, mang đến cho trẻ nền tảng tư duy vững chắc ngay từ những bước khởi đầu.
-
TẬP HUẤN CÔNG TÁC TỔ CHỨC HỆ THỐNG XE BUS ĐƯA ĐÓN HỌC SINH: VÌ NHỮNG CHUYẾN XE BUS AN TOÀN – THÂN THIỆN – VĂN MINH
Với hệ thống xe bus đưa đón được tập huấn kỹ càng, phụ huynh có thể hoàn toàn an tâm khi con theo học tại Trường Tiểu học & THCS Victoria Thăng Long. Những nhân viên lái xe cùng phụ trách xe được hướng dẫn kỹ lưỡng, cẩn thận sẽ chăm chút các em từ những điều nhỏ nhất, mang lại cho các em sự an toàn, thân thiện và văn minh trên mỗi chuyến xe.
-
Lễ chào cờ tuần 5 tháng 8: Thành quả trang trí lớp và xây dựng thư viên thân thiện
Sáng ngày 27/08/2019, lễ chào cờ đầu tuần đã được tổ chức trang nghiêm tại Nhà đa năng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long. Tham dự lễ chào cờ có Ban giám hiệu nhà trường, các thầy cô giáo các khối và toàn thể học sinh Nhà trường.
-
HỌC SINH TRẠI HÈ QUỐC TẾ VICTORIA THĂNG LONG THỰC HÀNH ĐIỀU CHẾ DUNG DỊCH RỬA TAY KHÔ
Hôm nay, trong giờ Science (môn Khoa học), các học sinh của Trại hè Quốc tế Victoria Thăng Long VISC đã thực hành điều chế nước rửa tay khô dưới sự hướng dẫn của các huấn luyện viên. Thầy và trò đã cùng nhau chuẩn bị bộ dụng cụ thí nghiệm và tìm kiếm những nguyên liệu đơn giản, an toàn, có thể dễ dàng tìm thấy trong đời sống hàng ngày để tiến hành thí nghiệm.
-
Thông điệp của Hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long nhân dịp Khai giảng năm học 2020 – 2021
Sau một năm học nhiều thử thách, bằng sự cố gắng, nỗ lực không ngừng, chúng ta đã về đích với những kết quả đáng tự hào. Ngày hôm nay, Thầy Cô vui mừng đón các học sinh của mình trở lại với mái trường để bắt đầu một năm học mới.
-
Vicschool đồng hành cùng chương trình TẾT ẤM YÊU THƯƠNG 2023
Nhằm động viên kịp thời và chia sẻ làm vơi bớt những khó khăn đối với các em đang sinh hoạt tại trung tâm cứu trợ trẻ em tàn tật huyện, sáng ngày 6/1/2023, Huyện Đoàn, Hội chữ Thập đỏ huyện cùng các đơn vị đồng hành Trường Tiểu học &THCS Victoria Thăng Long và Hội nạn nhân chất độc da cam bộ đội Trường sơn đường Hồ Chí Minh thành phố Hà Nội đã tổ chức chương trình Tết ấm yêu thương tại Trung tâm cứu trợ trẻ em tàn tật huyện Thanh Oai.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply