THẦY CÔ VIC SCHOOL TÍCH CỰC THAM GIA HỘI GIẢNG
Trong học kì I của năm học 2021 – 2022, hội giảng đã diễn ra trong gần 2 tuần của tháng 11 với hàng chục tiết dạy của cả giáo viên Việt Nam và giáo viên bản ngữ. Để tham gia hội giảng, các thầy cô đã chuẩn bị những tiết dạy công phu, kĩ lưỡng về phương pháp, phương tiện dạy học và đi cùng với đó là sự không ngừng sáng tạo và linh hoạt.
Sự sáng tạo trong thiết kế bài giảng và sự linh hoạt trong phương pháp giảng dạy, sự khéo léo trong việc lồng ghép các hoạt động đã làm cho các Vicsers cảm thấy hứng thú và trở nên hăng hái, sôi nổi hơn với các giờ học trên lớp. Tinh thần hăng say, tích cực cả thầy và trò đã góp phần xóa nhòa đi khoảng cách về không gian của lớp học trực tuyến. Nhiều Vicsers sau khi kết thúc giờ học vẫn muốn nán lại để được tương tác thêm với thầy cô và các bạn.
Hội giảng chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 không chỉ là điểm nhấn trong hoạt động đào tạo chuyên môn thường niên của Victoria Thăng Long mà còn góp phần khơi dậy tinh thần, nâng cao ý chí vươn lên của cả thầy và trò trong một năm học với nhiều khó khăn và thách thức do ảnh hưởng của dịch bệnh Covid – 19. Dù vẫn chưa thể quay trở lại trường học nhưng thầy trò vẫn hàng ngày say sưa, miệt mài trong các giờ học, luôn thể hiện quyết tâm với tinh thần “tạm dừng đến trường nhưng không ngừng học”.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
VICSERS CHIẾN THẮNG TẠI SÂN CHƠI QUỐC TẾ HKIMO 2021
Trường TH & THCS Victoria Thăng Long xin chúc mừng các Vicsers đã ghi bàn thắng ngoạn mục tại vòng quốc gia Kì thi Olympic Toán học quốc tế – HKIMO 2021. Thêm một lần ra quân thắng lợi của Victoria Thăng Long với 24 giải thưởng:
-
Danh sách các tập thể, cá nhân ủng hộ các công nhân tại KCN My Điền, Quang Châu, Vân Trung – huyện Việt Yên, tỉnh Bắc Giang phòng chống dịch bệnh Covid – 19
Sau một tuần truyền tải thông điệp, Nhà trường đã nhận được sự ủng hộ vô cùng đáng quý từ các thầy cô giáo, các bậc cha mẹ, các em học sinh của Trường và các nhà hảo tâm khác. Tổng số tiền ủng hộ tính đến thời điểm 12h00 ngày 29/5/2021 là
-
Thực đơn tuần 2 tháng 10 năm 2019
Trường TH & THCS Victoria Thăng Long kính gửi Quý Phụ Huynh Thực đơn tuần 2 tháng 10 năm 2019
-
THÔNG BÁO TUYỂN DỤNG GIÁO VIÊN – Năm học 2023 – 2024
Trường Tiểu học & THCS Victoria Thăng Long thông báo tuyển dụng các vị trí giáo viên năm học 2023 – 2024.
-
ĐỘI NGŨ CHUYÊN MÔN VICTORIA THĂNG LONG KHÔNG NGỪNG NÂNG CAO NĂNG LỰC NGHỀ
Với việc đào tạo, tập huấn nâng cao năng lực nghề thường xuyên, đội ngũ của Victoria Thăng Long đã khẳng định năng lực chuyên môn và hoàn toàn đáp ứng được yêu cầu của chương trình Nhà trường, chương trình Quốc gia.
-
Lời phát biểu trong Lễ Bế giảng năm học 2021-2022 của PGS. TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long
Lời phát biểu trong Lễ Bế giảng năm học 2021-2022 của PGS. TS Nguyễn Thị Ngân Hoa – Hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply