VICTORIA THĂNG LONG TÍCH CỰC BỒI DƯỠNG, NÂNG CAO NĂNG LỰC CHUYÊN MÔN CHO ĐỘI NGŨ GIÁO VIÊN TRƯỚC THỀM NĂM HỌC MỚI
Hai buổi chuyên đề đều có sự tham gia của đông đảo các thầy cô giáo thuộc các tổ chuyên môn đồng thời được Ban giám hiệu dự giờ, nhận xét và đánh giá.
Xuyên suốt hai buổi chuyên đề, các phương pháp dạy học đổi mới, sáng tạo đã giáo viên triển khai và vận dụng triệt để. Đồng thời, Ban giám hiệu cùng các thầy cô đã tham gia trao đổi, phản biện và đóng góp ý kiến rất tích cực, để từ đó hoạt động tập huấn, đào tạo chuyên môn trở nên vô cùng sôi nổi và đạt được hiệu quả thiết thực.
Với việc không ngừng trau dồi chuyên môn, nghiệp vụ sư phạm cho đội ngũ giáo viên, trường TH & THCS Victoria Thăng Long hướng tới tới một môi trường giáo dục hiện đại với chất lượng giảng dạy ở nhiều môn học được nâng cao, trở thành nơi học sinh được học tập, khám phá, sáng tạo, phát triển nhân cách và năng lực một cách toàn diện.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
VICTORIA THĂNG LONG TIẾP TỤC ĐÓN TIN VUI TỪ KỲ THI OLYMPIC TIN HỌC QUỐC TẾ NĂM 2022
Trường TH & THCS Victoria Thăng Long lại vừa đón nhận tin vui đến từ Kỳ thi Olympic Tin học Quốc tế năm 2022 (HKICO). 13/13 học sinh tham gia thử sức tại Vòng Chung kết Quốc gia đều đạt kết quả cao, với 06 giải Vàng, 01 giải Bạc và 06 giải Đồng.
-
Thông báo của Hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long về việc hỗ trợ học phí cho toàn thể học sinh trong tháng 05/2020
Trong thời gian qua, tình hình dịch bệnh Covid-19 kéo dài đã làm suy thoái kinh tế toàn cầu, ảnh hưởng đến từng đất nước và từng gia đình. Không ai trong chúng ta không phải chịu tổn thất, chịu khó khăn chồng chất vì thảm họa này. Tuy nhiên, Nhà trường và cộng đồng phụ huynh đã nỗ lực đảm bảo quyền học tập của toàn thể học sinh Victoria Thăng Long, kiên trì thực hiện mục tiêu Chương trình Nhà trường trong năm học 2019 – 2020.
-
5/5 ĐỘI THI CỦA VIC SCHOOL TIẾN VÒNG 3 CUỘC THI NGÔI SAO PHƯƠNG ĐÔNG 2021
Xin được chúc mừng các đội dự thi của Trường TH&THCS Victoria Thăng Long. Những nỗ lực và sự cố gắng của các bạn đã được Ban tổ chức cuộc thi ghi nhận một cách xứng đáng. Trải qua hai vòng thi đầy cam go và thử thách, Vic School vẫn bảo toàn 100% lực lượng ở phần thi Tiếng Việt với 5/5 đội giành quyền đi tiếp vào Vòng 3.
-
Thông báo về việc cho học sinh nghỉ học để phòng chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp nCoV
Thực hiện nghiêm túc chỉ đạo của UBND Thành phố Hà Nội và Sở Giáo dục & Đào tạo, hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long quyết định cho học sinh toàn trường nghỉ học thêm 1 tuần, từ thứ 2 ngày 09-02-2020 đến hết thứ 6 ngày 14-02-2020 nhằm đảm bảo công tác phòng, chống dịch bệnh do viêm đường hô hấp do chủng mới của Virus Corona gây ra.
-
CHÚC MỪNG 41 HỌC SINH ĐẠT GIẢI CUỘC THI SÁNG TÁC “THẦY CÔ VÀ MÁI TRƯỜNG TRONG TRÁI TIM EM”
Cuộc thi sáng tác “Thầy cô và mái trường trong trái tim em” có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, phát huy truyền thống
-
THẦY TRÒ VICTORIA THĂNG LONG TỰ TIN CHINH PHỤC THỬ THÁCH TẠI HỘI THI TIN HỌC TRẺ TOÀN QUỐC LẦN THỨ XXVIII
Ngày 3/7/2022 vừa qua, thầy và trò trường TH & THCS Victoria Thăng Long tiếp tục hành trình chinh phục thử thách tại Hội thi Tin học trẻ năm 2022 với phần thi tại Vòng thi cấp Quốc gia. Cũng như tại Vòng thi cấp Huyện & cấp Thành phố, các Vicsers thực hiện bài thi ở hai phần là Sản phẩm sáng tạo & Kỹ năng lập trình.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply