VICTORIA TỔ CHỨC THÀNH CÔNG TIẾT DẠY THỰC NGHIỆM MÔN HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM 6 CẤP HUYỆN
Phần đầu là tiết giảng dạy môn HĐTN 6 của cô Trần Thị Hương – giáo viên Ngữ văn khối THCS của trường TH & THCS Victoria Thăng Long. Bài giảng nằm trong chủ đề “Em với cộng đồng” – Bài 2: “Em tham gia hoạt động thiện nguyện.” Với 45 phút của tiết dạy, cô Trần Hương và các Vicsers lớp 6V2 đã trải qua 03 hoạt động của tiết học tìm hiểu về các hoạt động thiện nguyện. Đặc biệt, ở hoạt động số 3 các Vicsers đã có phần thuyết trình rất ấn tượng về việc lập kế hoạch cho một hoạt động thiện nguyện cụ thể. Sự kết hợp giữa việc vận dụng những phương pháp giảng dạy mang tính đổi mới, linh hoạt, phù hợp của giáo viên và tính chủ động, sáng tạo, tinh thần tự tin của học sinh đã mang lại một tiết học thành công và hiệu quả.
Ngay sau khi kết thúc tiết dạy là phần họp nhận xét và rút kinh nghiệm. Các thầy cô giáo đã cùng trao đổi và thảo luận trên tinh thần cởi mở, thẳng thắn với những đánh giá, góp ý mang tính xây dựng cao. Buổi chuyên đề đã diễn ra thành công, tốt đẹp và kết thúc với những ấn tượng để lại trong lòng người tham dự.
Đặc biệt, tiết dạy thực nghiệm lần này của Victoria Thăng Long được tiến hành dựa trên chương trình Sách giáo khoa (SGK) môn HĐTN lớp 6 của bộ sách “Kết nối tri thức với cuộc sống”. Năm học 2021 – 2022 là năm đầu tiên Nhà trường đưa vào áp dụng trong dạy và học bộ SGK mới “Kết nối tri thức và cuộc sống” đối với khối 6, và bước đầu đã chứng minh được tính hiệu quả, phù hợp trong giảng dạy và học tập tại Victoria Thăng Long.
Derek Harrison
Quis lectus nulla at volutpat. Id cursus metus aliquam eleifend. Et netus et malesuada fame.
-
GIỜ CHÀO CỜ ĐẦU TUẦN CỦA TOÀN THỂ VICSERS: TRANG NGHIÊM VÀ HÀO HỨNG!
Tiết chào cờ là hoạt động đầu tiên của một tuần học mới, nhằm khơi dậy tinh thần hứng khởi, mang đến cho các em và thầy cô một nguồn năng lượng mới cho một tuần học tập và làm việc hăng say, hiệu quả.
-
Thực đơn tuần 3 tháng 12/2020 (14/12 – 18/12/2020)
Thực đơn tuần 3 tháng 12/2020 (14/12 – 18/12/2020)
-
VICTORIA THĂNG LONG HOÀN THÀNH VÒNG THI CẤP HUYỆN CỦA HỘI THI TIN HỌC TRẺ VỚI “CƠN MƯA” GIẢI THƯỞNG
Victoria Thăng Long “thắng lớn” ngay ở trận đầu ra quân+ 12 thí sinh đạt giải ở phần thi ngôn ngữ lập trình+ 8 nhóm tác giả (với 23 thí sinh) đạt giải ở phần thi sản phẩm (phần mềm) sáng tạo.
-
Chúc mừng 02 Tân Phó Hiệu trưởng Trường TH & THCS Victoria Thăng Long
Hôm nay, trường Victoria Thăng Long chứng kiến một thời khắc đặc biệt quan trọng, ghi dấu sự trưởng thành và phát triển vượt bậc của Nhà trường, cả về quy mô và chất lượng. Xin được giới trân trọng giới thiệu và chúc mừng hai tân Phó hiệu trưởng của Nhà trường: – Cô […]
-
Giới thiệu và hướng dẫn sử dụng giáo trình của hệ CCS & hệ CLC năm học 2019 – 2020
Giới thiệu và hướng dẫn sử dụng giáo trình của hệ CCS & hệ CLC năm học 2019 – 2020
-
Thầy trò trường Victoria Thăng Long hân hoan khai giảng năm học 2023-2024
TTTĐ – Trong không khí hân hoan của học sinh cả nước chào đón năm học mới, ngày 5/9, trường Tiểu học & Trung học cơ sở Victoria Thăng Long (Khu đô thị Thanh Hà, Hà Nội) tổ chức lễ khai giảng năm học mới 2023 – 2024.
Comments
Maggie Foster 25 June, 2018 6:30p.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Derek Harrison 25 June, 2018 7:00p.m
Morbi tristique senectus et netus et malesuada fames ac. Sollicitudin tempor id eu nisl nunc mi ipsum faucibus facilisi etiam dignissim diam.
Richard Riley 26 June, 2018 8:30a.m
Metus dictum at tempor commodo ullamcorper. Neque aliquam vestibulum morbi blandit cursus. Morbi tincidunt augue interdum velit euismod.
Leave a Reply